• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HCM- [Photos]- ^^ ảnh hội mèo giao lưu thân mựt nho nhỏ tại PMH q7

Putin_cute

T.Viên Năng Động
2 lần mình đều vắng mặt, lần sau phải tham gia thoy

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
nhoxponlove said:
Hịc...sau chuyện lần này em nhận ra là đi xa bằng Balo Sushi rất là mệt. Nên em định sẽ mua cho nó cái giỏ, rồi mới tổ chức lần off sau ở quận 7 được. Hai bạn nam Luân và Huy không đi vì thời tiết thì ít, mà vì ngại đường xa thì nhiều. Nên chắc mình nghiên cứu thêm vài địa điểm tụ họp nữa, như là các công viên. Vẫn of dc ngoài trời và đoạn dg từ nhà nào tới cũng như nhau!
Ý kiến của em vậy thôi :la_bay:
Nếu mà trung tâm 1 tí thì chỉ có công viên Tao Đàn là tạm ổn thì phải?

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
Charlene2801 said:
Nếu mà trung tâm 1 tí thì chỉ có công viên Tao Đàn là tạm ổn thì phải?
mà...chỗ đó có cho chó mèo vào ko ta... Thấy nó rào từa lừa lại, rồi bảo vệ cứ chạy vòng vòng khó tính khiếp luôn, bữa em ngồi kí họa ngó cái bông chăm chăm (ngồi chòm hõm ở ngoài ngó á nha) mà bị cha bảo vệ đuổi. Ấm ức giã mang con ngang!!!

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
nhoxponlove said:
mà...chỗ đó có cho chó mèo vào ko ta... Thấy nó rào từa lừa lại, rồi bảo vệ cứ chạy vòng vòng khó tính khiếp luôn, bữa em ngồi kí họa ngó cái bông chăm chăm (ngồi chòm hõm ở ngoài ngó á nha) mà bị cha bảo vệ đuổi. Ấm ức giã mang con ngang!!!
chị thấy chỗ đường Trương Định (phần công viên bên hông áh) buổi sáng buổi chiều có nhiều người tập thể dục, mấy đội nhóm cũng đến đó sinh hoạt hoài, thấy đâu có gì đâu ta. Thỉnh thoảng vẫn thấy có người dắt chó chạy bộ. Off mèo thì chưa thấy bao giờ :why: chỗ đó có mấy cái chòi cũng được. Nhưng mà sợ cái là ko sạch sẽ và an ninh bằng Q.7, với lại nếu off buổi chiều thì xe đông, ồn ào thôi :diec_tai: hixxx...

Yêu Thú Cưng

† Ác Nhân †
ivys said:
;) lần này đi có 2 nhà thui nên hem có ai organise chụp đc tấm nào đủ cả chủ cả bé hết đó admin. lần tới off wành cháng đủ mặt nhìu nhà / nhìu mem giống hôm ailu sẽ chụp cho xôm.. hì hì
Ok. Nói đc làm đc nghen. :good_job:

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
à nè P đọc trên fb đó, các bạn bên YDV đã từng offline ngay chỗ cafe bệt công viên ở ngay nhà thờ q1 đó.. gần diamond á.. :le_luoi: ...
mà chỗ đó bt` đậu xe ở đâu ha, đậu xe ở ngay cafe đá đối diện ở đường Alexandre De Rhodes hay sao ta?? :157: ... ah` ma` có cafe đá ngay đối diện công viên đó..

nhoxponlove said:

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
ivys said:
à nè P đọc trên fb đó, các bạn bên YDV đã từng offline ngay chỗ cafe bệt công viên ở ngay nhà thờ q1 đó.. gần diamond á.. :le_luoi: ...
mà chỗ đó bt` đậu xe ở đâu ha, đậu xe ở ngay cafe đá đối diện ở đường Alexandre De Rhodes hay sao ta?? :157: ... ah` ma` có cafe đá ngay đối diện công viên đó..
Nếu muh đi xe máy thì gửi ở nhà VH Thanh Niên, xe hơi thì chạy vô tầng hầm Diamond (chính xác hơn là cái toà nhà kế bên) cho nó an toàn. Alexandre de Rhodes thì hên xui đó P. Còn ko chắc phải chạy xuống tuốt Nguyễn Huệ quá...cho mấy bé mều đi bộ 1 đoạn, cũng đâu có xa lắm đâu :le_luoi: hí hí
Mà đôi khi thấy có vài chiếc đậu ở NVHTN, chả biết là xe khách hay xe ai nữa...

Putin_cute

T.Viên Năng Động
ivys said:
Hôm YDV off ko mang thứ cưng bạn ạ

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
Putin_cute said:
Hôm YDV off ko mang thứ cưng bạn ạ
bạn ơi, cho mình hỏi chỉ cần like YDV trên fb là sẽ biết lịch hoạt động của nhóm hay có phải đăng ký thêm chỗ nào khác ko? tks bạn :)

Putin_cute

T.Viên Năng Động
Charlene2801 said:
bạn ơi, cho mình hỏi chỉ cần like YDV trên fb là sẽ biết lịch hoạt động của nhóm hay có phải đăng ký thêm chỗ nào khác ko? tks bạn :)
Chỉ cần like thoy bạn, lịch moi nguoi up thương xuyên đấy, và bạn bik chị Vi Thao Nguyen ko? CHị ấy cung cap nhật thường xuyên lịch và tình hình cuu mấy em.

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
Putin_cute said:
Chỉ cần like thoy bạn, lịch moi nguoi up thương xuyên đấy, và bạn bik chị Vi Thao Nguyen ko? CHị ấy cung cap nhật thường xuyên lịch và tình hình cuu mấy em.
Tks bạn nha nhưng mình hổng biết chị Vi Thao bạn ơi. Để mai mốt mình chăm theo dõi hơn. Mình mới tham gia YDV được có mấy ngày àh. Ko biết bên đó cũng hoạt động tích cực vậy hihi.
Àh lần trước mấy bạn bên đó off chủ yếu là để trao đổi thông tin, kinh nghiệm nuôi thú cưng hả bạn? hay tại ngoài công viên đông người quá nên ko tiện dẫn mấy bé theo?

Putin_cute

T.Viên Năng Động
Charlene2801 said:
Tks bạn nha nhưng mình hổng biết chị Vi Thao bạn ơi. Để mai mốt mình chăm theo dõi hơn. Mình mới tham gia YDV được có mấy ngày àh. Ko biết bên đó cũng hoạt động tích cực vậy hihi.
Àh lần trước mấy bạn bên đó off chủ yếu là để trao đổi thông tin, kinh nghiệm nuôi thú cưng hả bạn? hay tại ngoài công viên đông người quá nên ko tiện dẫn mấy bé theo?
bạn oi, lần rồi mình ko tham gia, mọi người o đấy tham gia giao luu, YDV hoạt động mạnh, có trạm cứu hộ hoạt động rất ý nghĩa

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
Charlene2801 said:
chủ yếu bên đó là cứa hộ mèo. Họ cũng ko ủng hộ việc nuôi mèo tây và cho sinh sản lắm. Tiêu chí của họ là triệt sản. Em thì đồng tình với vấn đề cứu các bé, nhưng lại không đồng tình với thái độ của tổ chức cũng như một vài bạn trong tổ chức đó lên án gay gắt việc nuôi mèo tây với cái ngữ điệu "yêu mèo thì nuôi mèo ta chứ dc phân biệt tây ta" Thật ra ng phân biệt là các bạn đó chứ đâu phải những ng nuôi mèo. :diec_tai: Như em, như chị như Noy... và còn nhiều nhiều bạn khác nữa, nuôi cả mèo tây và mèo ta đấy thôi. Mèo nhà em cũng toàn mèo từ trạm cứu hộ mèo bị bỏ rơi. Lại còn bên Petmaiam thêm 1 cái nữa. Triệt sản cho mèo thì tốt, tất nhiên, nhưng triệt sản trong thời gian nào, là quyền của chủ, chưa kể chủ muốn có mèo con để nuôi, còn không thì tìm chủ tốt cho mấy bé, chứ có phải cho đẻ ra rồi vứt đi như một số ng đâu. :haizz: Mà hở ra thấy mèo nào cũng xông dzo "bảo triệt sản đi". Còn không triệt sản thì bảo ng ta ác này nọ. Nói chung, cứu các bé thì ok, nhưng mà tới mức không biết điều biết chuyện, thì em cảm thấy họ cũng như những ng....[thôi măc1 công lại bảo mình chửi]
ps: Xin lỗi, em hơi bị bức xúc! :thang_nao: :thang_nao:

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
uhm`.. chị cũng đồng ý là nếu nuôi mèo ta, hoặc có nhìu nhà nuôi nhiều mèo ta nhưng không quan tâm lắm, hoặc mèo hoang hay là mèo của 1 vài nhà nay đi nhà này mai đi nhà đó- không ai chăm sóc, không ai mong muốn sẽ đc chăm sóc con cái của các bé mèo này.. không ai để ý là khi nào chúng đẻ hay không đẻ, ai cũng mặc kệ... :Onion09: khi mà trong trường hợp này thì nên triệt sản mèo đi để các em nó sống sung sướng đỡ phải bầu bì suốt rùi đẻ nheo nhóc - xong mèo con bị bỏ rơi cầu bơ cầu bất đầu đường xó chợ ... :lau_mo_hoi: ...

còn nếu người chủ tự chủ động nuôi mèo, chăm lo cuộc sống& tương lai của bé mèo - tự iu thương và mong muốn mèo có mèo con để nuôi tiếp hoặc đem cho người thân hoặc mang đi bán lại để kinh doanh (ở nước ngoài cũng có nhìu breeders ng` ta nhân giống mèo tây thuần chủng để bán lại; duy trì nòi giống của nhiều chủng loại mèo thuần chủng - và có số lượng mèo thuần chủng theo giống nhất định đáng iu để mọi người có thể đặt, mua về nếu thích - nước mình cũng có các breeders như vậy, đây là 1 ngành nghề, breeder là 1 nghề đáng đc tôn trọng như bao nghề khác, nước ngoài cũng chẳng ai chỉ trích những breeders, tùy theo sở thích & cách sống & hoàn cảnh của mỗi người thôi...) việc này không có gì đáng lên án cả.. :go_mo: .. cũng như câu mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh, âu tất cả cũng là tùy theo ý thức & hoàn cảnh của chủ nuôi mèo& sự ý thức của họ về tương lai cũng như ý định về sự sinh sản và mục đích của họ nuôi bé mèo để làm gì.

:ngoi_xom: cũng như ng`ta nói nếu nhà không có điều kiện thì không nên đẻ nhiều quá rùi không có đủ tiền lo cho trẻ con/ em bé đi học, cuộc sống ấm no .. (khẩu hiệu quen thuộc đó mọi ng`, dù gái hay trai chỉ 2 là đủ đó).... :co_y_tuong_xau: nhưng nếu thật sự nhà ng` ta có điều kiện nuôi & thích có đông con hơn vi' dụ 3- 4 đứa mà bố mẹ có điều kiện chăm lo đầy đủ lo cho tương lai con cái họ thì dĩ nhiên là họ vẫn có quyền đẻ. đây là việc cá nhân, quyền tự do đc chọn lựa cách sống của mình thôi :eye_wide:

vài câu lảm nhảm.. hơ hơ .. cũng là ý kiến cá nhân của mình. ;) tự do ngôn luận mà. về tất cả các topic lúc nào cũng có ng` nghĩ thế này và có nhiều ng` nghĩ khác - mỗi sự việc có nhiều khía cạnh khác nhau và tùy hoàn cảnh trường hợp mà xử sự sao cho đúng với đạo đức làm người & không hổ thẹn là đc.

nhoxponlove said:
chủ yếu bên đó là cứa hộ mèo. Họ cũng ko ủng hộ việc nuôi mèo tây và cho sinh sản lắm. Tiêu chí của họ là triệt sản. Em thì đồng tình với vấn đề cứu các bé, nhưng lại không đồng tình với thái độ của tổ chức cũng như một vài bạn trong tổ chức đó lên án gay gắt việc nuôi mèo tây với cái ngữ điệu "yêu mèo thì nuôi mèo ta chứ dc phân biệt tây ta" Thật ra ng phân biệt là các bạn đó chứ đâu phải những ng nuôi mèo. :diec_tai: Như em, như chị như Noy... và còn nhiều nhiều bạn khác nữa, nuôi cả mèo tây và mèo ta đấy thôi. Mèo nhà em cũng toàn mèo từ trạm cứu hộ mèo bị bỏ rơi. Lại còn bên Petmaiam thêm 1 cái nữa. Triệt sản cho mèo thì tốt, tất nhiên, nhưng triệt sản trong thời gian nào, là quyền của chủ, chưa kể chủ muốn có mèo con để nuôi, còn không thì tìm chủ tốt cho mấy bé, chứ có phải cho đẻ ra rồi vứt đi như một số ng đâu. :haizz: Mà hở ra thấy mèo nào cũng xông dzo "bảo triệt sản đi". Còn không triệt sản thì bảo ng ta ác này nọ. Nói chung, cứu các bé thì ok, nhưng mà tới mức không biết điều biết chuyện, thì em cảm thấy họ cũng như những ng....[thôi măc1 công lại bảo mình chửi]

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
nhoxponlove said:
Chị cũng đồng ý với em và ivys là nuôi mèo nào và chăm sóc ntn là quyền của người chủ. Miễn sao những gì mình làm ko vi phạm đạo đức là được.

Tuy nhiên, chị nghĩ những bạn trong YDV, nếu có thái độ cực đoan thì ko phải nhắm vào những người như chúng ta đâu, những người chỉ đơn giản là yêu mèo, mèo nào cũng yêu. Mà là để phản ảnh lên 1 thực tế: có những người CHỈ yêu thích cái lạ, cái đắt tiền, cái độc đáo của các bé mèo ngoại, các bé mèo mà ko phải ai cũng dễ dàng có được. Có lẽ cái họ yêu thích thật sự tận đáy lòng ko phải là mèo mà là cái cảm giác hơn người có được khi sở hữu 1 em mèo đắt tiền.

Đương nhiên, công bằng mà nói, các bé mèo đấy rất đẹp, ai nhìn cũng mê. Bản thân chị đang nuôi cả mèo ta lẫn mèo tây cũng phải thừa nhận rằng các bé mèo ngoại, đặc biệt là những bé thuần chủng, có giá trị cao, có sức hấp dẫn hơn những bé mèo ta. Thừa nhận việc này ko có gì là sai trái cả. Cái sai ở đây là có những người có thái độ khinh thường những bé mèo ta, xun xoe những bé mèo ngoại. :angry_002: (mèo ta gặp thì đánh đuổi nhưng mèo ngoại thì giá nào cũng sẵn sàng bỏ ra) Cũng giống như 1 cô hoa hậu, đương nhiên ai cũng phải công nhận đẹp. Nhưng có người công nhận cô ấy đẹp, rồi vẫn đối xử với cô ấy bình thường như với bao cô gái khác. Nhưng cũng có người công nhận cô ấy đẹp để rồi nghĩ rằng những cô gái ko đẹp bằng ko có tư cách nói chuyện với họ !!! :hoc_mau: Chị nghĩ cái loại thứ 2 mới là loại người YDV phê phán. Có 1 sự khác biệt rất lớn giữa công nhận 1 điều hiển nhiên phân biệt đối xử dựa trên lợi nhuận (cả về vật chất lẫn tinh thần) mà các bé mèo có thể mang lại. :Onion28:
Cũng như bạn ivys nói "mỗi nhà mỗi cảnh", mỗi người mỗi điều kiện và sở thích. Bây giờ người ta có điều kiện và cực kỳ thích thích 1 giống mèo nào đó, nhưng ko phải mèo ta, chả lẽ cấm người ta nuôi ?! :m083: Đất nước dân chủ, ai cũng có quyền làm điều mình muốn. Miễn sao đừng làm ảnh hưởng xấu và tôn trọng người khác là được (mà tộn trọng thật lòng nhé, chứ vờ vịt thì ko nói làm gì đâu) :m155:

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
Putin_cute said:
bạn oi, lần rồi mình ko tham gia, mọi người o đấy tham gia giao luu, YDV hoạt động mạnh, có trạm cứu hộ hoạt động rất ý nghĩa
Hiện tại mình cũng đang có 1 khoảng thời gian trống, nhiều khi ko dùng được vào việc gì. Nếu bên trạm cứu hộ có cần người thì bạn cho mình biết nhé. Mình cũng sẽ theo dõi thêm để biết thêm chi tiết.

meonho124 said:
Ảnh này đẹp quá , con bé trắng khóc nũng nịu , 2 thèng cu nhìn trầm trồ , nhất là ku Sudo ngạc nhiên , sao lại có đứa nhõng nhẽo thế nhỉ :)) phải như anh đây đờn ông tự lập tự di bay nhảy :Onion08:
Hehe, ảnh mà có bình luận của bạn vào thì mới đẹp :Onion38:
Bình thường con bé Ly nhà mình ko có nhát như vậy, cũng chịu làm dáng chụp hình lắm. Mà ko biết sao tự nhiên bữa đó nó trở chứng :lac_dau: , cứ chạy trốn rồi bắt được thì khóc lóc, kêu la ỏm tỏi như vậy đó! Mình chả chụp được pô nào cho nó cho ra hồn nên thôi quay qua chụp Sudo với Subeo trước. Đang chụp thì nghe nó rên rĩ trên người papa nó, quay qua thấy nên click luôn tấm này đó. Hì hì

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
Ý em không phải như hai chị ,mà một thành phần nhỏ thôi của cái cái hội ấy. Cực kì cực đoan trong việc xem xét những ng nuôi mèo tây, mèo ta. Và không cần biết hoàn cảnh, mục đích và ng khác như thế nào! Cứ xọc vào là bảo ác này, ác nọ. Như kiểu hùa theo một cách...thái quá, mà không cần biết đâu là đúng đâu là sai!!! :haizz:

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
nhoxponlove said:
Ý em không phải như hai chị ,mà một thành phần nhỏ thôi của cái cái hội ấy. Cực kì cực đoan trong việc xem xét những ng nuôi mèo tây, mèo ta. Và không cần biết hoàn cảnh, mục đích và ng khác như thế nào! Cứ xọc vào là bảo ác này, ác nọ. Như kiểu hùa theo một cách...thái quá, mà không cần biết đâu là đúng đâu là sai!!! :haizz:
àh nếu ko suy nghĩ mà chỉ hùa theo thôi là bị khìn đấy :Onion34: kệ tía nó :bye: mềnh ko chơi với người nói ko suy nghĩ :bravo:

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
hi`hi`.. đây cùng tầm sóng vs. cò men của N.

Charlene2801 said:
àh nếu ko suy nghĩ mà chỉ hùa theo thôi là bị khìn đấy :Onion34: kệ tía nó :bye: mềnh ko chơi với người nói ko suy nghĩ :bravo: