• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HCM - Offline Hội Mèo 16/6/13 - Cảm xúc! (đã cập nhật hình ảnh)

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
bowie said:
Ủng hộ ngày 18/8 nè, 27/7 có lẽ mình k đi đc hì hì
áh áh thấy mèo của bạn bowie rùi nha...bé có yếm trắng xinh quá :03: chân có đi tất trắng luôn hông?

Tieu Miu

Hari Purey Cattery
Charlene2801 said:
Cat Tree Vietnam nói cũng có lý hĩ. Đúng là nếu off ngoài trời thì mình chỉ lo theo đuôi tụi nó ko là cũng đủ mệt rồi, ko chuyên tâm giao lưu được. Vậy rút ra được kinh nghiệm là:
  • Off trong phòng kín nếu: mem >10, mèo >10 bé, mục đích chính là giao lưu, hình ảnh là phụ và chỉ chụp theo dạng "ký sự", để kỷ niệm chứ ko cần đẹp
  • Off ngoài trời nếu: mem

boo09

T.Viên Năng Động
Hehe 18/8 thì tr đi được và 1 trong 3 đứa được đi sẽ là Thia ^^ 2 đứa Kia thì về Vn tính tiếp hehe

bowie

meo meo con mều
Mìh cũg chẳng pít nữa mới đc thấy pé trg hìh thôi. Đầu thág 7 mới đón pé đc, hjx hjx thời gian chờ đợi thiệt là khổ qua đi

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
Ngày 18/8 thì đẹp rồi đó. Nhưng chắc để chờ thêm 1 thời gian để mn biểu quyết xem có nhiều người đi được ko.

2 lần trước, đặc biệt là lần vừa rồi, số mem đông quá nên mình và bạn nhoxponlove làm hoài mà ko hết việc, đã vậy mà còn bỏ sót 1 số người đến trễ, nếu được lần này Cat Tree hỗ trợ bọn mình đi, cho buổi off hoàn chỉnh hơn :good_job:

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
bowie said:
Mìh cũg chẳng pít nữa mới đc thấy pé trg hìh thôi. Đầu thág 7 mới đón pé đc, hjx hjx thời gian chờ đợi thiệt là khổ qua đi
Mình mong ngóng diện kiến bé nhà bạn bowie ghê lắm nha. Hì hì .. mình nghiện các em màu bicolor blue ý.. yếm trắng xám xanh yêu ơi là yêu. :Onion35: .. off 18/8 là bé nó cũng đã về nhà mới & đủ tháng sổ giun chích ngừa rùi kà. :le_luoi: Mang bé nó theo cho mình nựng nha

Charlene2801 said:
Ngày 18/8 thì đẹp rồi đó. Nhưng chắc để chờ thêm 1 thời gian để mn biểu quyết xem có nhiều người đi được ko.

2 lần trước, đặc biệt là lần vừa rồi, số mem đông quá nên mình và bạn nhoxponlove làm hoài mà ko hết việc, đã vậy mà còn bỏ sót 1 số người đến trễ, nếu được lần này Cat Tree hỗ trợ bọn mình đi, cho buổi off hoàn chỉnh hơn :good_job:
:sadcorner: Sorry em nhox& bạn N nha vì P không giúp đợt off vừa rùi. :lau_mo_hoi: .. vì chuyện gia đình & công việc có nhiều thứ phải giải quyết & cũng lo quá nên vắng bóng diễn đàn 1 thời gian không giúp các bạn buổi off vừa rồi đc nhiều hơn. :eye_wide: . Lần này bạn H bên Cat tree hỗ trợ làm ban tổ chức thì tốt quá. Mình lại tiếp tục ủng hộ món quà nho nhỏ làm quà thưởng cho các bé tiếp nhé.

Tiểu Miu said:
Chị đem mấy bé đi = jì áh chị ơi :v, e ko có lồng ko chuồng jì cho nó hết, chỉ có cái giỏ hùi kì chủ cũ ẵm nó tới thôi @@.
Thằng Bông béo nhà e dạo này cân lại đc 3kg rồi chị ạh :3, hùi mới về có 2kg thôi :(
Em ơi nếu không có lồng vận chuyển em có thể ra chợ mua giỏ nhựa - loại có nắp đó. Chị nhớ cũng rẻ, khoảng 30-50k :Onion36: cho bé vào lồng rùi dùng dây buộc nắp lại .. vậy thì an tâm hơn khi vận chuyển bé đến địa điểm offline mà không sợ em nó chạy mất hay ngọ nguậy khó ẵm lúc trên xe.

boo09 said:
Hehe ngày nào cũng được miễn là trong tháng 8 là tr đăng ký tham gia ^^ hiện tại đang lên danh sách mang đứa nào đi :le_luoi: Người thì chắc là 3 người đấy nhưng mà mèo thì muốn mang hết nhưng mà chắc chỉ tuyển ra 3 em mang đi thôi :Onion35:
Mẹ Ivy chắc là cũng chuẩn bị lên danh sách mang đứa nào đi :le_luoi: giờ nhà sắp thành bão táp rồi..... :le_luoi:
:Onion36: cũng đang nôn lắm đây Tr uiiiiiiiiiiiiiiiii !!!!!!!!!! Đang sắp xếp đón thằng ku subom beo béo về - sắp xếp cho đi sổ giun& chích ngừa định kì năm, rùi sắp xếp nhà mới chỗ ăn chỗ ở sạch sẽ tươm tất dọn nhà chuẩn bị đón 2 bé gái kưng iu về, đem đi chích ngừa cho đủ .. hì hì .. :D... tên của gia đình sẽ là sumo pets family.. mong là bé nào cũng bụ bẫm khỏe mạnh như sumo. Hì hì.. :lazy: .. mua đủ giường, bát ăn, cây cào móng mèo, đồ chơi, chuồng trại cho các em nó hết rùi đó, chỉ có dọn về nhà mới sắp xếp khoa học vào 1 phòng riêng nữa là có mái nhà thân thương cho các bé rùi.

Theo Tr nên mang em nào theo đây.. hì hì ... :D Mang sura theo thì chắc ẻm sẽ nghịch ngợm chơi đùa với bạn bè hòa đồng, chứ lần trước mang cậu ấm subeo theo em nó nhát & mít ướt nên chỉ chui rúc vào cạnh mẹ nằm thút thít hoặc trốn vào hốc chứ không dám ra chơi với các bạn.

Charlene2801 said:
Cat Tree Vietnam nói cũng có lý hĩ. Đúng là nếu off ngoài trời thì mình chỉ lo theo đuôi tụi nó ko là cũng đủ mệt rồi, ko chuyên tâm giao lưu được. Vậy rút ra được kinh nghiệm là:
  • Off trong phòng kín nếu: mem >10, mèo >10 bé, mục đích chính là giao lưu, hình ảnh là phụ và chỉ chụp theo dạng "ký sự", để kỷ niệm chứ ko cần đẹp
  • Off ngoài trời nếu: mem

Cat Tree Vietnam

YTC Developer
OK các bạn, mình sẽ phụ 1 tay để tổ chức đc quy củ hơn, giờ thì chúng ta bắt đầu...

MÀN 1 CẢNH 1 nhé: đăng ký số bạn TÌNH NGUYỆN VIÊN tham gia trong Ban tổ chức. Dự kiến: 3-5 bạn để chia sẻ & giúp nhau cho buổi off được lluôn vui vẻ, bổ ích & nhiều kiến thức cho các bạn đang/mới/sẽ nuôi mèo.

Chúng ta sẽ thảo luận, trao đổi qua email hoặc FB, đth.
Cat Tree Vietnam sẽ tài trợ cho các bạn 2-3 phần quà giá trị Trên dưới MỘT TỶ :Onion38: cho các bé mèo. Các bạn chủ, hoặc mèo sẽ tham gia "CÁI TRÒ" gì đó để GIỰT các phần này.
Mình sẽ đi tìm thêm nhà tài trợ để TẤT CẢ chúng ta đều có quà nho nhỏ mang về :le_luoi:
Địa điểm sẽ đc thông báo sau (cách buổi off chính thức 3-4 tuần), tùy thuộc vào số lượng thành viên dự kiến tham gia. BTC sẽ chọn địa điểm ít tốn kém & thuận tiện nhất có thể & an toàn cho cả mèo & chủ.

huy vu

cucao
Cat Tree Vietnam said:
OK các bạn, mình sẽ phụ 1 tay để tổ chức đc quy củ hơn, giờ thì chúng ta bắt đầu...

MÀN 1 CẢNH 1 nhé: đăng ký số bạn TÌNH NGUYỆN VIÊN tham gia trong Ban tổ chức. Dự kiến: 3-5 bạn để chia sẻ & giúp nhau cho buổi off được lluôn vui vẻ, bổ ích & nhiều kiến thức cho các bạn đang/mới/sẽ nuôi mèo.

Chúng ta sẽ thảo luận, trao đổi qua email hoặc FB, đth.
Cat Tree Vietnam sẽ tài trợ cho các bạn 2-3 phần quà giá trị Trên dưới MỘT TỶ :Onion38: cho các bé mèo. Các bạn chủ, hoặc mèo sẽ tham gia "CÁI TRÒ" gì đó để GIỰT các phần này.
Mình sẽ đi tìm thêm nhà tài trợ để TẤT CẢ chúng ta đều có quà nho nhỏ mang về :le_luoi:
Địa điểm sẽ đc thông báo sau (cách buổi off chính thức 3-4 tuần), tùy thuộc vào số lượng thành viên dự kiến tham gia. BTC sẽ chọn địa điểm ít tốn kém & thuận tiện nhất có thể & an toàn cho cả mèo & chủ.
cơ mà sao chữ trên dưới với nho nhỏ lại nhỏ xíu vậy chị :hmmm: :hmmm:

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
Rút kinh nghiệm từ 2 lần trước và tiếp lời của bạn Cat Tree, Ivys, mình xin có ý kiến như sau:

TÌNH NGUYỆN VIÊN: nên có 5 bạn để đảm nhận những công việc sau đây:

Trước buổi off
  1. Mở topic, viết/tổng hợp bài vở, cập nhật danh sách, thành viên (1 người)
  2. Lên chương trình, ghi nhận ý kiến thành viên, trao đổi với nhà tài trợ --> cập nhật, hoàn thiện chương trình (2 người)
  3. Tìm địa điểm, trao đổi với 2 TNV còn lại để luôn cập nhật, tìm địa điểm cho phù hợp (việc tìm địa điểm có thể nhờ sự hỗ trợ của các thành viên khác như giới thiệu, phụ giúp liên lạc, thương lượng với các quán) (2 người - vì có thể phải chạy đến xem tình trạng thực tế của quán)

Trong buổi off
  1. Chào đón thành viên và bạn cùng tham gia, ghi nhận thông tin vào danh sách (1 người)
  2. Giúp mn ổn định chỗ ngồi, gọi nước uống (1 người)
  3. Chụp hình (đây là 1 ng chỉ lo chụp hình, ko làm gì khác, để có thể chuyên tâm ghi lại những khoảnh khắc đẹp nhất của buổi off) (1 người)
  4. Thu tiền, tính tiền với quán (1 người)

Sau buổi off
  1. Viết bài cảm nghĩ, ghi nhận cảm nghĩ/ý kiến từ các thành viên (1 người)
  2. Thu thập hình ảnh từ thành viên, tổng hợp hình ảnh và post lên diễn đàn (1 người)
Ko nhất thiết mỗi người chỉ đảm nhận 1 công việc, 1 người có thể làm 2 - 3 công việc của trước/trong/sau buổi off. Công việc tuy ko quá nhiều nhưng đây chỉ là việc TÌNH NGUYỆN, các bạn ai cũng có công ăn việc làm khác nên ko thể bỏ ra quá nhiều thời gian. Lần trước có bạn ivys phụ phần liên lạc, tổng hợp danh sách thành viên, mình với bạn nhox, trong buổi off còn có bạn mình phụ trách phần hình ảnh nữa, vậy mà cuối cùng vẫn ko tiếp đãi chu đáo hết mn :lau_mo_hoi: . Vậy 3 - 4 người là ko đủ rồi đó.

Do lần off tới là tiếp nối thành công của 2 lần trước do bạn nhoxponlove kêu gọi và tổ chức nên mình nghĩ nhox nên tiếp tục giữ nhiệm vụ "Mở topic, viết/tổng hợp bài vở, cập nhật danh sách, thành viên". Hình ảnh từ 2 lần trước cũng do 1 tay bạn ấy tổng hợp, lồng khung và post nên nhox cũng có thể tiếp tục giữ nhiệm vụ này, nếu có thời gian. Ko thì bạn nào xung phong hỗ trợ phần này đi ạ :gongxi-1:

Lần này đặc biệt có sự giúp sức của Cat Tree Vietnam. Bạn H rất có kinh nghiệm và kiến thức trong việc chăm sóc mèo nên hỗ trợ với N trong mảng lên chương trình nhé :good_job: Với lại thấy bạn Ivys cũng biết rất nhiều quán xá, ko biết P giới thiệu giúp 1 vài nơi với đc hem? hehe
Mọi người ơi, để có 1 buổi off bổ ích và hoành tráng cho tất cả thì có nhiều việc phải làm lắm nên mn ủng hộ được gì thì ủng hộ nhé :Onion38:

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
boo09 said:
Hehe 18/8 thì tr đi được và 1 trong 3 đứa được đi sẽ là Thia ^^ 2 đứa Kia thì về Vn tính tiếp hehe
Vậy chờ Tr về bốc thăm trúng thưởng xem đứa nào được đi hé :le_luoi:

bowie said:
hixxx mình cũng sợ nhất là phải chờ đó :lac_dau: nhưng mà ko đặt gạch thì ko có mèo đẹp...cho nên mình đành nghĩ "chờ đợi là hạnh phúc" :157:

Tiểu Miu said:
Thế thì e vote 1 phiếu off trong nhà để e còn đi theo hóng :Onion38: :Onion38: :Onion38:
Okie, đã ghi nhận phiếu của em nha :) mấy lần trước thì chị chở tụi nó đi bằng lồng vận chuyển cho chó mèo bằng nhựa áh. Nếu em chưa có mà chỉ mang theo 1 bé thì cho bé vào balo cũng đc. Cũng có mấy bạn làm vậy áh. đường ko xa lắm thì cũng ok. Ko thì em mua cái giỏ xách bằng nhựa như chị ivys nói ấy, nhớ cột dây vào 2 đầu cho chắc nha, chứ cái nắp giỏ đó thường ko gài lại đc. Sau này đầu tư cái túi đẹp cũng chưa muôn mà. Hehe

Putin_cute

T.Viên Năng Động
Charlene2801 said:
Rút kinh nghiệm từ 2 lần trước và tiếp lời của bạn Cat Tree, Ivys, mình xin có ý kiến như sau:

TÌNH NGUYỆN VIÊN: nên có 5 bạn để đảm nhận những công việc sau đây:

Trước buổi off
  1. Mở topic, viết/tổng hợp bài vở, cập nhật danh sách, thành viên (1 người)
  2. Lên chương trình, ghi nhận ý kiến thành viên, trao đổi với nhà tài trợ --> cập nhật, hoàn thiện chương trình (2 người)
  3. Tìm địa điểm, trao đổi với 2 TNV còn lại để luôn cập nhật, tìm địa điểm cho phù hợp (việc tìm địa điểm có thể nhờ sự hỗ trợ của các thành viên khác như giới thiệu, phụ giúp liên lạc, thương lượng với các quán) (2 người - vì có thể phải chạy đến xem tình trạng thực tế của quán)

Trong buổi off
  1. Chào đón thành viên và bạn cùng tham gia, ghi nhận thông tin vào danh sách (1 người)
  2. Giúp mn ổn định chỗ ngồi, gọi nước uống (1 người)
  3. Chụp hình (đây là 1 ng chỉ lo chụp hình, ko làm gì khác, để có thể chuyên tâm ghi lại những khoảnh khắc đẹp nhất của buổi off) (1 người)
  4. Thu tiền, tính tiền với quán (1 người)

Sau buổi off
  1. Viết bài cảm nghĩ, ghi nhận cảm nghĩ/ý kiến từ các thành viên (1 người)
  2. Thu thập hình ảnh từ thành viên, tổng hợp hình ảnh và post lên diễn đàn (1 người)
Ko nhất thiết mỗi người chỉ đảm nhận 1 công việc, 1 người có thể làm 2 - 3 công việc của trước/trong/sau buổi off. Công việc tuy ko quá nhiều nhưng đây chỉ là việc TÌNH NGUYỆN, các bạn ai cũng có công ăn việc làm khác nên ko thể bỏ ra quá nhiều thời gian. Lần trước có bạn ivys phụ phần liên lạc, tổng hợp danh sách thành viên, mình với bạn nhox, trong buổi off còn có bạn mình phụ trách phần hình ảnh nữa, vậy mà cuối cùng vẫn ko tiếp đãi chu đáo hết mn :lau_mo_hoi: . Vậy 3 - 4 người là ko đủ rồi đó.

Do lần off tới là tiếp nối thành công của 2 lần trước do bạn nhoxponlove kêu gọi và tổ chức nên mình nghĩ nhox nên tiếp tục giữ nhiệm vụ "Mở topic, viết/tổng hợp bài vở, cập nhật danh sách, thành viên". Hình ảnh từ 2 lần trước cũng do 1 tay bạn ấy tổng hợp, lồng khung và post nên nhox cũng có thể tiếp tục giữ nhiệm vụ này, nếu có thời gian. Ko thì bạn nào xung phong hỗ trợ phần này đi ạ :gongxi-1:

Lần này đặc biệt có sự giúp sức của Cat Tree Vietnam. Bạn H rất có kinh nghiệm và kiến thức trong việc chăm sóc mèo nên hỗ trợ với N trong mảng lên chương trình nhé :good_job: Với lại thấy bạn Ivys cũng biết rất nhiều quán xá, ko biết P giới thiệu giúp 1 vài nơi với đc hem? hehe
Mọi người ơi, để có 1 buổi off bổ ích và hoành tráng cho tất cả thì có nhiều việc phải làm lắm nên mn ủng hộ được gì thì ủng hộ nhé :Onion38:
AI CHÀ, LÀM NÔN NAO QUÁ

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
Tiểu Miu said:
Chị đem mấy bé đi = jì áh chị ơi :v, e ko có lồng ko chuồng jì cho nó hết, chỉ có cái giỏ hùi kì chủ cũ ẵm nó tới thôi @@.
Thằng Bông béo nhà e dạo này cân lại đc 3kg rồi chị ạh :3, hùi mới về có 2kg thôi :(
Hôm đi off vừa rùi rồi có mấy bạn mang mèo bằng giỏ xách cho thú cưng nhưng bằng nhựa dẻo, rất ngộ. Nó giống cấu trúc của túi xách pet bằng vải dù ỏ túi xách pet du lịch, nhưng là bằng nhựa đẻo và có đồ gài hẳn hòi luôn á nha. :good_job: Mình nghĩ giá nó sẽ mềm hơn cách loại túi xách bằng vải dù, hay lồng chuyên dụng máy bay đấy. Bạn có thể lên mạng hỏi, hoặc hỏi ý kiến các thành viên đi off hôm trc xem. Mình thấy loại giỏ xách pet bằng nhựa ấy có vẻ rất ok, và còn tiện dụng nữa. :eye_wide: Dù ko có nhiều kiểu dáng màu sắc hoa văn này nọ như cái loại túi vải dù, và không di chuyển hàng không dc, nhưng nếu chỉ dùng vào mục đích cho pet của mình đi chơi vòng vòng, qua nhà ng này , ng nọ giao lưu hay đi off thì quá ổn ấy chứ. Ngoài ra rất nhiều bạn xử dụng giỏ nhựa, loại giỏ hay dùng đựng quần áo em bé ý, bỏ thức ăn đi picnic này nọ ý, có 2 nắp. :phew: chỉ cần lấy dây cột chặc lại là ok luôn. Mấy bạn chuyển mèo từ HN vào SG toàn xài loại này thôi. Gía cả thì tất nhiên là rẻ rồi, đồ nhựa khuôn mà. Hehehe.... Còn nếu đi 1 mình và chỉ có duy nhất 1 đứa thì.... :keke_hehe: tống luôn vào balo có khóa kéo, xong luôn! Đi 1 mình cũng tới nơi luôn. Rẻ, tiện lợi, và vô cùng hiệu quả nhá!

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
okê con dê :hmmm: ... mà mình không bít nhìu wán cafe đâu nha.. :lau_mo_hoi: .. toàn đi cafe sân vườn & q7 thôi chứ ko lê lết đi đâu hít.. hi`hi`.. thui sẽ coi bà con có ai giới thịu thì take note & coi coi wán xá ở đâu, ra sao & liên lạc nhé.. nhưng mờ nếu ko phải đi ailu cafe mèo thì các wán cafe khác ko có đồ chơi cho các em nó nhảy lên nghịch ngợm đâu nha.. hi`hi`

boo09

T.Viên Năng Động
Charlene2801 said:
Vậy chờ Tr về bốc thăm trúng thưởng xem đứa nào được đi hé :le_luoi:
Hehe c.oanh nói là sẽ cho lala theo ^^ lala va Thia , còn 1 nhóc nữa đang đợi chọn thui hehe ^^ để tr xem nếu được tr sẽ rủ thêm chủ của bé Stella và cho Stella theo nữa ^^ nếu đi là Stella và ân ân sẽ gặp Nhau rùi ^^

:Onion36: cũng đang nôn lắm đây Tr uiiiiiiiiiiiiiiiii !!!!!!!!!! Đang sắp xếp đón thằng ku subom beo béo về - sắp xếp cho đi sổ giun& chích ngừa định kì năm, rùi sắp xếp nhà mới chỗ ăn chỗ ở sạch sẽ tươm tất dọn nhà chuẩn bị đón 2 bé gái kưng iu về, đem đi chích ngừa cho đủ .. hì hì .. :D... tên của gia đình sẽ là sumo pets family.. mong là bé nào cũng bụ bẫm khỏe mạnh như sumo. Hì hì.. :lazy: .. mua đủ giường, bát ăn, cây cào móng mèo, đồ chơi, chuồng trại cho các em nó hết rùi đó, chỉ có dọn về nhà mới sắp xếp khoa học vào 1 phòng riêng nữa là có mái nhà thân thương cho các bé rùi.
Theo Tr nên mang em nào theo đây.. hì hì ... :D Mang sura theo thì chắc ẻm sẽ nghịch ngợm chơi đùa với bạn bè hòa đồng, chứ lần trước mang cậu ấm subeo theo em nó nhát & mít ướt nên chỉ chui rúc vào cạnh mẹ nằm thút thít hoặc trốn vào hốc chứ không dám ra chơi với các bạn.
18/8 nha nha nha, cho bạn Tr cũng đúng dịp về VN tham gia đc luôn. Off trong phòng típ ê.. :khoc_nhung_ko_chiu_thua: .. cái thời tiết bữa đi off thấy khổ lắm lun, mưa chi mà mưa tầm mưa tã sóng gió... tưởng tượng bữa đó mà off ngoài trời là coi như xong rùi đó. :th_haha_hammer: ảnh ký sự đẹp mừ.. hí hí .. và các em nó trong phòng có thể chạy nhảy giao lưu với nhau thoải mái mà không sợ chạy mất .. :bye: ... bữa bé Tom nhà bạn Rin tẩu thoát xuống nhà lao ra đường chơi mấy lần đó chứ, nên mí bị sợ wá phải cột dây xích lại cho khỏi chạy trốn rùi đi mất biệt.
Cho Sura hay Sukai đều được P ^^ 2 con nhóc ấy nghịch lắm , cho đi để gặp lại bạn cũ Thia ^^

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
Putin_cute said:
AI CHÀ, LÀM NÔN NAO QUÁ
Vậy anh N giúp 1 tay đi...vừa đỡ nôn nao, vừa vui nữa hihi :Onion38:

ivys said:
okê con dê :hmmm: ... mà mình không bít nhìu wán cafe đâu nha.. :lau_mo_hoi: .. toàn đi cafe sân vườn & q7 thôi chứ ko lê lết đi đâu hít.. hi`hi`.. thui sẽ coi bà con có ai giới thịu thì take note & coi coi wán xá ở đâu, ra sao & liên lạc nhé.. nhưng mờ nếu ko phải đi ailu cafe mèo thì các wán cafe khác ko có đồ chơi cho các em nó nhảy lên nghịch ngợm đâu nha.. hi`hi`
ừa đúng rùi, chỗ khác thì ko có đồ chơi. Mà P biết sao hem, vừa rồi cũng có người nói Ailu ko nên thu tiền phòng, vì mình đã trên 30 người, tiền nước ko cũng đã quá trời rồi. Đã thu tiền phòng, lại còn phụ thu tiền mèo nữa. N thì nghĩ thu tiền mèo cũng ok, tại dù sao mình cũng chơi đồ chơi của ngta. Tiền phòng thì có thể thương lượng. Nhưng mà lần vừa rồi ngta đã bớt 100k rồi đó. Lần trước lấy cái phòng nhỏ bên dưới, chỉ có 10 ng và 6 mèo thôi mà đã tính 400k rồi :lau_mo_hoi: Chắc họ biết ít quán chấp nhận mèo và có đồ chơi nên họ làm giá tí...hix :ngoi_xom:

PS: Tr ơi, cố gắng rủ rê nhà Stella theo nhaaaaa! N ghiền Stella lắm áh :03: mà Stella với Ân Ân có bà con gì ko hĩ :hmmm:

boo09

T.Viên Năng Động
Charlene2801 said:
PS: Tr ơi, cố gắng rủ rê nhà Stella theo nhaaaaa! N ghiền Stella lắm áh :03: mà Stella với Ân Ân có bà con gì ko hĩ :hmmm:
Để tr hỏi chị ấy thử xem vì chị ấy là manager của Highland coffee áh ^^ à mà ân ân và Stella là cùng mẹ khác cha áh N ^^

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
Uh P cũng nghĩ ailu charge hơi quá đáng - đông người quá trời - ai cũng gọi 1 ly nước, vừa thu thêm phí mèo & vừa thu thêm phí đặt phòng. Đáng ra chỉ nên là thu phí đặt cọc để giữ phòng - sau đó trừ vào bill tiền này chứ thu quá trời phí vầy thì hơi wá..

Highlands cũng dzui á. :good_job: :03: .. bị ghiền món coffee jelly ở Highlands.. hì hì .. À hôm trước wán trà sữa nó có phòng nhưng phòng nhỏ wá đúng ko N??

Charlene2801 said:
ừa đúng rùi, chỗ khác thì ko có đồ chơi. Mà P biết sao hem, vừa rồi cũng có người nói Ailu ko nên thu tiền phòng, vì mình đã trên 30 người, tiền nước ko cũng đã quá trời rồi. Đã thu tiền phòng, lại còn phụ thu tiền mèo nữa. N thì nghĩ thu tiền mèo cũng ok, tại dù sao mình cũng chơi đồ chơi của ngta. Tiền phòng thì có thể thương lượng. Nhưng mà lần vừa rồi ngta đã bớt 100k rồi đó. Lần trước lấy cái phòng nhỏ bên dưới, chỉ có 10 ng và 6 mèo thôi mà đã tính 400k rồi :lau_mo_hoi: Chắc họ biết ít quán chấp nhận mèo và có đồ chơi nên họ làm giá tí...hix :ngoi_xom:
boo09 said:
Để tr hỏi chị ấy thử xem vì chị ấy là manager của Highland coffee áh ^^ à mà ân ân và Stella là cùng mẹ khác cha áh N ^^

zlent24

YTC Developer
em thấy ko gian ở Ailu hơi chật và bốc mùi, ngoài mấy khoảng phụ thu kể trên nữa thì nước uống tuy mắc nhưng cũng chả ngon lành gì T.T