• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HCM- Nhận nuôi Cún hoặc Phóc sóc trắng

Status
Không mở trả lời sau này.

Devil72

T.Viên Năng Động
Mình muốn nuôi 1 chú cún nhỏ hoặc 1 chú phóc sóc con , ai nuôi dư hoặc đẻ nhiều thì cho mình xin 1 bé nha
Hoặc cún Nhật cũng dc.
0908323785
Thanhtu_002001

Devil72

T.Viên Năng Động
Có j đâu nào ? Mình rất thích nên muốn nhận nuôi

Devil72

T.Viên Năng Động
phong trào mô đen mới. Chứ Phóc sóc hoặc chó nhật :

Devil72

T.Viên Năng Động
húky hoặc alaska thì khỏi nói wa mắc >6tr chắc ko ai cho rồi

Janes Soleil

YTC Developer
:le_luoi: :le_luoi: :le_luoi:
Thực sự đọc top này của bạn xong mình cứ cười hoài, cũng ko biết giải thích sao lại cười, có thể mình và đa số mọi ng trong xhội này sống thực dụng quá? Hay là bạn chủ top sống ko cần vật chất, quá tình cảm hoặc đang nằm mơ?
Mình có nói nặng lời bạn đừng giận, chứ chẳng ai đi cho bạn bé fox sóc hay bé Nhật lai, BK hay BK lai j cả đâu! Đơn giản vì các giống chó này có giá ở VN, phải mua mới có, trừ những nhà nào quen biết, người thân, bạn bè thì ngta còn tặng, chứ ng lạ hỏi xin, bạn nghĩ ngta bỏ tiền ra mua cún về, yêu thương chăm sóc, kể cả có là chó nhà ngta đẻ nhiều, thì ngta cũng tốn chi phí chăm sóc bé chứ, hơn nữa cho ko mất đồng nào sao ngta biết bạn có thực lòng yêu thương cún hay ko? Hay là thích nuôi vì nó xinh xắn sạch sẽ, vì trào lưu, vì nuôi cún đẹp chụp hình khoe (j chứ fox sóc thì là chó hạng sang rồi đó bạn). Đến lúc bé nó lăn ra ốm, nó bị viêm nhiễm hay tai nạn j đấy, bạn có bỏ công bỏ của ra chữa chạy ko? Có còn yêu thương chăm chút ko?
Hơn nữa nuôi một con vật đâu chỉ là lúc bạn mua nó về, mà còn chăm nó hàng ngày, đồ ăn thức uống, khám bệnh, chích ngừa, chi phí cho các bé ko phải ít. Các giống bạn xin đều là chó ngoại cả, sống ở môi trường VN dễ sinh nhiều bệnh mà đk mua bạn ko có, vậy lúc bé cần bạn chữa trị hay chích ngừa j đó, bạn làm sao? Hay lúc đó lại đăng bán bé đi? Vừa ko tốn đồng nào mà tự dưng thu đc tiền?
Với mình cún ta mèo ta hay cún ngoại mèo ngoại j cũng đáng yêu nếu nó tình cảm và gắn bó với mình, mình comment thế này có thể bạn nói mình ko yêu thương các bé thực sự mà phân biệt giống này giống kia đắt - rẻ, còn mình thì thấy lập top xin thế này chính bạn là ng phân biệt ta - ngoại.

Devil72

T.Viên Năng Động
:le_luoi: :le_luoi: :le_luoi:
Thực sự đọc top này của bạn xong mình cứ cười hoài, cũng ko biết giải thích sao lại cười, có thể mình và đa số mọi ng trong xhội này sống thực dụng quá? Hay là bạn chủ top sống ko cần vật chất, quá tình cảm hoặc đang nằm mơ?
Mình có nói nặng lời bạn đừng giận, chứ chẳng ai đi cho bạn bé fox sóc hay bé Nhật lai, BK hay BK lai j cả đâu! Đơn giản vì các giống chó này có giá ở VN, phải mua mới có, trừ những nhà nào quen biết, người thân, bạn bè thì ngta còn tặng, chứ ng lạ hỏi xin, bạn nghĩ ngta bỏ tiền ra mua cún về, yêu thương chăm sóc, kể cả có là chó nhà ngta đẻ nhiều, thì ngta cũng tốn chi phí chăm sóc bé chứ, hơn nữa cho ko mất đồng nào sao ngta biết bạn có thực lòng yêu thương cún hay ko? Hay là thích nuôi vì nó xinh xắn sạch sẽ, vì trào lưu, vì nuôi cún đẹp chụp hình khoe (j chứ fox sóc thì là chó hạng sang rồi đó bạn). Đến lúc bé nó lăn ra ốm, nó bị viêm nhiễm hay tai nạn j đấy, bạn có bỏ công bỏ của ra chữa chạy ko? Có còn yêu thương chăm chút ko?
Hơn nữa nuôi một con vật đâu chỉ là lúc bạn mua nó về, mà còn chăm nó hàng ngày, đồ ăn thức uống, khám bệnh, chích ngừa, chi phí cho các bé ko phải ít. Các giống bạn xin đều là chó ngoại cả, sống ở môi trường VN dễ sinh nhiều bệnh mà đk mua bạn ko có, vậy lúc bé cần bạn chữa trị hay chích ngừa j đó, bạn làm sao? Hay lúc đó lại đăng bán bé đi? Vừa ko tốn đồng nào mà tự dưng thu đc tiền?
Với mình cún ta mèo ta hay cún ngoại mèo ngoại j cũng đáng yêu nếu nó tình cảm và gắn bó với mình, mình comment thế này có thể bạn nói mình ko yêu thương các bé thực sự mà phân biệt giống này giống kia đắt - rẻ, còn mình thì thấy lập top xin thế này chính bạn là ng phân biệt ta - ngoại.

Nói như bạn thì mình nghĩ thì đúng , nhưng về cái dụ nếu có người cho nhưng ko nuôi thì mình bán lại là ko đúng. Mình ko fai người như vậy. Với mình thì người nào bán thì mình bán lại cho người khác , còn dc cho thì cho lại người khác . vả lại mình đâu có bắt buộc ai cho mình ko , mình chỉ xin mà .

Devil72

T.Viên Năng Động
đây là 1 kinh nghiệm cho bạn: đừng bao giờ xin những thứ có giá trị cao

ayda ,thêm 1 pé nữa rùi . Vậy ko bít , cho mình hỏi 1 câu , ý định lập ra cái mục " Nhận nuôi các bé cưng ( Xin thú cưng) " để làm j vậy ????
BẠn có thể giải thích cho mình bit đi

Devil72

T.Viên Năng Động
DÃ lại , các bạn thấy mình ghi là "Nhận nuôi Cún ..." chứ có fai ghi là "Cần... " ko ?? Khi nào ghi ''cần'' thì nghĩa là muốn phải dc . Chứ mình ghi ''Nhận'' là có hay ko cũng ko wan trọng . Mà các nói thế.

seudaudovn

YTC Developer
Thứ nhất: giá chó phôc sóc bao nhiêu bạn có biết hay ko? bạn nghĩ bỗng dưng có người sẵn sàng để cho bạn thứ có giá trị như vậy sao?
Thứ 2: đã là người yêu động vật, thì nhận nuôi chó dù là loại gì cũng đáng quý. Còn cái kiểu nhận nuôi như bạn, có hay ko cũng ko quan trọng. Vậy thì tôi cũng hiểu bạn là người thế nào rồi. Giả dụ bây giờ bạn thích phốc sóc nhưng nuôi 1 thời gian bạn thích husky, alaska, .... thì bạn đẩy cún đi cho người khác hay sao? Vì đã chứng kiến nhiều người xin chó mèo giá trị cao và bị chế giễu như thế nào nên tôi mới cho bạn lời khuyên, cũng là chân thành mà nói. Vậy mà bạn tỏ thái độ như vậy. Nói thẳng với bạn, bạn ko đủ tư cách nhận nuôi bất kì loại động vật nào đâu.

Devil72

T.Viên Năng Động
Thứ nhất: giá chó phôc sóc bao nhiêu bạn có biết hay ko? bạn nghĩ bỗng dưng có người sẵn sàng để cho bạn thứ có giá trị như vậy sao?
Thứ 2: đã là người yêu động vật, thì nhận nuôi chó dù là loại gì cũng đáng quý. Còn cái kiểu nhận nuôi như bạn, có hay ko cũng ko quan trọng. Vậy thì tôi cũng hiểu bạn là người thế nào rồi. Giả dụ bây giờ bạn thích phốc sóc nhưng nuôi 1 thời gian bạn thích husky, alaska, .... thì bạn đẩy cún đi cho người khác hay sao? Vì đã chứng kiến nhiều người xin chó mèo giá trị cao và bị chế giễu như thế nào nên tôi mới cho bạn lời khuyên, cũng là chân thành mà nói. Vậy mà bạn tỏ thái độ như vậy. Nói thẳng với bạn, bạn ko đủ tư cách nhận nuôi bất kì loại động vật nào đâu.

Thế nữa ah . Thứ 1 : Mình rất cảm ơn đã cho lời khuyên
.Thứ 2 : mình tỏ thái độ nào , chửi mắng hay dung tục j
Thứ 3 : nếu thế thì mình cho bạn một lời :"đọc kĩ đi hẵng nói"
Và cuối cùng : Mình có gì thì đừng đánh giá wa vẻ của nó , Bạn là người như thế nào hay là ai củng ko có tư cách đánh giá người khác . Người khác xin xỏ hay j thì mình cũng nói "chúc có bé Pet như ý " , chứ ko đánh giá ai cả . Vì bản thân mình ko có gì mà đánh giá người khác.
=> Bạn hay nằm và suy nghĩ thật kĩ đi

Devil72

T.Viên Năng Động
Mod closed topic
Thứ 1 :vì CHú hứa là 1-2thang1 khi chó nhà đẻ thì cho 1 bé cún
và cảm ơn sự đóng góp ý kiến của nhìu người , chúc Pet mọi người lun khỏe mạnh
Thứ 2 : Vì sao mình lại xin chứ ko mua . Mình đọc nhiu khiếu kiện và góp ý của mọi người , Nhiều người mua về mấy triệu nhưng chưa wa dc 5 ngày là về trời . Vì vậy mình ko muốn mua chó

Status
Không mở trả lời sau này.