• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

[HCM] Một số thắc mắc về việc thiến hoạn chó đực

sansan102

YTC Developer
Chào các anh chị, hôm 09/01 em có dẫn bé chó Nhật xù (nặng 11kg) của em đi thiến ở BS Chi 04 Nguyễn Cửu Vân. Sau khi phẫu thuật xong, em ko thấy BS băng bó hay gì cả, chỉ cho thuốc tan máu bầm + thuốc giảm đau về uống + dặn dò quay lại hậu phẫu 5 lần. Tuy nhiên, khi quay lại hậu phẫu thì em thấy ở đó chích 2 mũi gọi là kháng sinh và chỉ lau chùi sơ xài vết thương của bé. Nói đúng ra là dùng miếng bông gòn và thuốc poviton màu vàng mà mình hay dùng khi có vết thương quẹt 1-2 cái là bảo xong rồi. Em rất ko hài lòng về cách hậu phẫu sơ xài ko thật sự quan tâm đến cún của em. Do đây là lần đầu em dẫn chó đi thiến nên em ko biết gì nhiều. Tối 14/01 em xem qua chỗ đó của cún thì thấy có 1 lỗ nhỏ khoảng 1 cm từ vết mổ. Tức là khi mổ xong BS ko dùng chỉ khâu lại mà chỉ để vậy mang về.

Các anh/chị nào có kinh nghiệm trong vấn đề này vui lòng chỉ em với. BS làm vậy là đúng hay sai? Em có gọi dt hỏi thì BS Chi bảo "uh cái đó bình thường ko sao hết nha nha nha" rồi cúp máy (ko thiết tha j về việc tư vấn cho chủ cún). Cũng may là em có 2 con cún 1 đực 1 cái nhưng em chỉ mang bé đực đi trước xem cách làm việc như thế nào rồi mớ quyết định mang bé cái đi. Lúc đầu BS còn xúi em sao ko đem 2 đứa làm chung luôn. Qua sự việc này em thấy BS thật sự ko quan tâm đến sức khỏe thú cưng hay j cả. Những ai đến đó chữa cũng sẽ thấy cách BS đối với chúng, chỉ có duy nhất 1 chị tên Ngọc là dịu dàng yêu thương thú cưng thật sự thôi. Em rất lo cái lỗ đó để lâu ngày sẽ có chuyện. Mong các anh/chị giúp em.