• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HCM, Hội mèo, rủ nhau ra cầu Ánh sao

Status
Không mở trả lời sau này.

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
hi` hi` .. rút cục hôm qua trời hơi xám xịt mây đen kéo đến nên các bạn cũng hem đến đc nhìu ý. :lau_mo_hoi: . có mình dzí bạn Charlene, bạn thỏ gọi đt missed call bạn charlene xong gọi lại thì ko đc. ko bít sao lun..
nhưng hôm qua cũng có 4 nhóc mèo, 2 anh em nhà sudo subeo & 2 bé tiểu thư xinh iu nhà charlene giao lưu tại riverside. :03: . mình rờ rẫm vuốt ve em nhà charlene lông mượt mà ghiền luôn đó trờiiii. 2 thằng nhóc nhà mình lông ngắn nên lông lá không mượt mà đc dzậy. sẽ update hình ảnh sau... hì hì ..

windy_27992 said:
k đi dc cùng mọi người đành chờ up hình lên xem mấy iem hot boy hot girl nhà các bợn xem đỡ ghiền híhí :07: ....

windy_27992

YTC Developer
giữa tháng 5 off lần nữa đi mọi người, 10/5 Bell bé bỏng của mình dc rước zìa rồi, ra cho em ấy mần wen với các a các chị :phew:

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
windy_27992 said:
giữa tháng 5 off lần nữa đi mọi người, 10/5 Bell bé bỏng của mình dc rước zìa rồi, ra cho em ấy mần wen với các a các chị :phew:
10/5 là Bell được mấy tuần vậy H?

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
Tình hình là hôm qua bạn nhox có đến, nhưng đến đây thì đt thoại hư nên mình gọi lại ko được. Mình cũng ỷ y nghĩ là các bạn sẽ đứng gần bờ sông nên ko để ý khúc bên dười. Ai ngờ bạn nhox sợ mọi người đến ko biết đường nên đứng đối diện Domino Pizza chờ...Báo hại 2 mẹ con chờ cả buổi trời mà ko giao lưu ọp ẹp gì được hết...thấy có lỗi với Sushi quá đi :Onion07: :cry: Sushi cho dì xin lỗi nhé. Lần sau dì sẽ làm bánh rán cá đền bù cho con nhé :em xin_em xin:
Mình với bạn ivys ngồi chờ 1 hồi ko thấy ai đến nên quyết định qua chỗ bạn ivys ngồi đề phòng mưa gió kéo đến bất ngờ. Hôm qua bé Ly nhà mình tự nhiên nổi chứng nhát trai, chỉ toàn úp mặt vào người papa khóc :4_002: , rốt cuộc chả giao lưu được với mấy anh gì ráo. Sudo của bạn Ivys thì cực kỳ hiếu động, thả ra là đi thám thính khắp nơi :143163ljogging: . Chỉ có Sơri nhà mình với Subeo là ngoan ngoãn hóng gió, tạo dáng để chụp hình. Đã cố gắng hết sức nhưng các con ko chịu hợp tác gì hết nên các bạn xem đỡ mớ hình này hĩ.

Mấy hôm nay thời tiết cũng thất thường với lại gần lễ nữa nên đợt này ko đông đủ. Hẹn các bạn lần sau nhé. Ai có con nhỏ thì lo vỗ béo để lần chuẩn bị cho lần tới đấy :m026:

Nó cứ khóc như thế này :haizz:nên 2 anh chỉ còn nước tự chơi với nhau :drinks:

2 anh Subeo và Sudo cực kỳ manly nhé. Ko chịu thì thôi, đã làm dáng rồi thì chuẩn ko cần chỉnh :m027: :m121:

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
tks bạn charlene up ảnh lừa tình cho thằng nhóc sudo&subeo nhà mình nha..

:ngoi_xom: đấy các cô chú nhìn xa đã nhầm tưởng vs nhan sắc của sudo.. lại gần thì .. :co_y_tuong_xau: ... mặt mũi bặm trợn bé tí teo mà đã trông như ông cụ ấy .. :157: :157:

Ly & sơri đáng iu ỉu địu lắm. làm mình cũng nôn nóng mong chờ ngày mình rước thêm 1 em gái về nhà.. :go_mo: .. nhà có 2 thằng đực rựa này nó phá woa' roài... :lau_mo_hoi: .. lần này nhứt wiết chỉ rước con gái về thui hem rước nhóc trai nào về nữa hít.. :unknw:

Charlene2801 said:
Coi cái mẹt kìa...ham lắm rồi, chờ hết nổi rồi, nhảy xổm lên ghế luôn rồi :Onion34:

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
:sadcorner: thôi lần sau hẹn hò ở wa'n nào hay gì có mái che (để tránh tình hình thời tiết ngoài ý muốn) hoặc chỗ nào có địa chỉ cụ thể chính xác để tránh tình hình đến cùng 1 chỗ rùi mà vẫn mỗi người 1 nơi :lac_dau: :khoc_nhung_ko_chiu_thua: .. guitly với em nhox& sushi lớm... :hi: .. họp lần sau đi, lần sau chị tặng sushi gói treat nho nhỏ cho con ăn mau péo nhaa :juuuu:
nhoxponlove said:
hjc...ko gặp dc ấm ức quá đi :khoc_nhung_ko_chiu_thua:

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
ivys said:
lần sau chị tặng sushi gói treat nho nhỏ cho con ăn mau péo nhaa :juuuu:
hehehe....tks chị trc nè. Mà Sushi hum nay năng 1.4 luôn rồi. Dư chuẩn roài. Dzui quá chừng. Mai mà nó ko bị xuống kí!!! :157:

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
em nuôi hay wa' đi :03: .... may mà cháu nó hôm rồi đi pmh về hơi bịnh nhưng cũng ko bị sụt kg. :sadcorner: .. hôm trc chị có tham khảo bên bạn Charlene, chắc kì này phải bơm si lanh cho sudo quá. Thấy N bảo bơm si lanh riết em nó wen vị mí thik bio milk. haiizzz
chị pha bio milk mà em nó không thèm đụng đến luôn.. :lau_mo_hoi: ... dẫn xuống vườn thì thấy gì cũng ăn, ăn cỏ linh tinh xém nữa hóc luôn.. :lau_mo_hoi: ... đúng là cái ông thùng nước gạo này.. vậy mà gầy ơi là gầy. hức.. :lac_dau: ....... làm mình tơ tưởng online ngắm nghía ảnh exotic shorthair colorpoint suốt, xong nhìn ảnh em nào cũng save về máy, bắt chồng già xem xong hỏi tại sao con mình nhìn nó cứ khác khác.. :Onion09: ... chồng bảo thì tại mặt sudo thì nhìn y xì nhưng muh` gầy woa' chứ không béo như mí em trên hình nên chưa lộ thiên đc cái nét bụ bẫm béo bệu của exotic shorthair đó mờ.. :khoc_nhung_ko_chiu_thua:

nhoxponlove said:
hehehe....tks chị trc nè. Mà Sushi hum nay năng 1.4 luôn rồi. Dư chuẩn roài. Dzui quá chừng. Mai mà nó ko bị xuống kí!!! :157:

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
ivys said:
em nuôi hay wa' đi .... may mà cháu nó hôm rồi đi pmh về hơi bịnh nhưng cũng ko bị sụt kg. .. hôm trc chị có tham khảo bên bạn Charlene, chắc kì này phải bơm si lanh cho sudo quá. Thấy N bảo bơm si lanh riết em nó wen vị mí thik bio milk. haiizzz
chị pha bio milk mà em nó không thèm đụng đến luôn.. ... dẫn xuống vườn thì thấy gì cũng ăn, ăn cỏ linh tinh xém nữa hóc luôn.. ... đúng là cái ông thùng nước gạo này.. vậy mà gầy ơi là gầy. hức.. ....... làm mình tơ tưởng online ngắm nghía ảnh exotic shorthair colorpoint suốt, xong nhìn ảnh em nào cũng save về máy, bắt chồng già xem xong hỏi tại sao con mình nhìn nó cứ khác khác.. ... chồng bảo thì tại mặt sudo thì nhìn y xì nhưng muh` gầy woa' chứ không béo như mí em trên hình nên chưa lộ thiên đc cái nét bụ bẫm béo bệu của exotic shorthair đó mờ..
Súhi và bè lũ tay sai của nó ở nhà em ko uốn sữa. Vậy mà hum nay Súhi dc 1kg5 rồi. Vừa bước qua 3 tháng là đạt chuẩn ngay và luôn :Onion34:
Bé ăn cỏ là tốt, không sao đâu chị. Nó ăn cỏ thường cũng ói ra lông nó đó. Không phải xấu đâu. Nhưng tại mình sợ dơ, không sạch như cỏ mình trồng và ko có đủ vitamin như cỏ mèo thôi chị ạ. Em nuôi dùm con bé kia, 2 đứa, 4 ngày. đứa từ 8 lạng lên 1kg, đứa từ 3 lạng lên 5 lạng. Em chỉ cho ăn, chỉ uốn sữa và buổi tối, mà thấy khác tụi nó hum nay khác hẳn bữa gửi. :eye_wide:

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
ivys said:
em nuôi hay wa' đi :03: .... may mà cháu nó hôm rồi đi pmh về hơi bịnh nhưng cũng ko bị sụt kg. :sadcorner: .. hôm trc chị có tham khảo bên bạn Charlene, chắc kì này phải bơm si lanh cho sudo quá. Thấy N bảo bơm si lanh riết em nó wen vị mí thik bio milk. haiizzz
chị pha bio milk mà em nó không thèm đụng đến luôn.. :lau_mo_hoi: ... dẫn xuống vườn thì thấy gì cũng ăn, ăn cỏ linh tinh xém nữa hóc luôn.. :lau_mo_hoi: ... đúng là cái ông thùng nước gạo này.. vậy mà gầy ơi là gầy. hức.. :lac_dau: ....... làm mình tơ tưởng online ngắm nghía ảnh exotic shorthair colorpoint suốt, xong nhìn ảnh em nào cũng save về máy, bắt chồng già xem xong hỏi tại sao con mình nhìn nó cứ khác khác.. :Onion09: ... chồng bảo thì tại mặt sudo thì nhìn y xì nhưng muh` gầy woa' chứ không béo như mí em trên hình nên chưa lộ thiên đc cái nét bụ bẫm béo bệu của exotic shorthair đó mờ.. :khoc_nhung_ko_chiu_thua:
nhoxponlove said:
Súhi và bè lũ tay sai của nó ở nhà em ko uốn sữa. Vậy mà hum nay Súhi dc 1kg5 rồi. Vừa bước qua 3 tháng là đạt chuẩn ngay và luôn :Onion34:
Bé ăn cỏ là tốt, không sao đâu chị. Nó ăn cỏ thường cũng ói ra lông nó đó. Không phải xấu đâu. Nhưng tại mình sợ dơ, không sạch như cỏ mình trồng và ko có đủ vitamin như cỏ mèo thôi chị ạ. Em nuôi dùm con bé kia, 2 đứa, 4 ngày. đứa từ 8 lạng lên 1kg, đứa từ 3 lạng lên 5 lạng. Em chỉ cho ăn, chỉ uốn sữa và buổi tối, mà thấy khác tụi nó hum nay khác hẳn bữa gửi. :eye_wide:
Có ai thử nghiệm cỏ mèo chưa vậy?

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
đang sở hữu 2 chậu, bắt đầu ngày mai sẽ cắt nhỏ ra cho 2 nhóc ăn thử nè N. :gongxi-1: . để mai rùi update tình hình nhé.

Charlene2801 said:
Có ai thử nghiệm cỏ mèo chưa vậy?

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
ivys said:
đang sở hữu 2 chậu, bắt đầu ngày mai sẽ cắt nhỏ ra cho 2 nhóc ăn thử nè N. :gongxi-1: . để mai rùi update tình hình nhé.
cỏ bên P cao cỡ mấy cm vậy? N trồng được 3 ngày rồi, cũng 5cm ah, ko biết cho ăn được chưa nữa... :hmmm:

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
2 chậu đang ở trên q1, mai p mí ghé lấy rùi sẽ đo xong cho N biết nha. :good_job: . mà nghe bạn Tr nói là trồng khoảng 1 tuần là đc rùi đó... :Onion35: .. chắc thấy lớn lớn giống trong hình là cắt nhỏ cho các em xơi thử đc rùi.. :Onion38:
Charlene2801 said:
cỏ bên P cao cỡ mấy cm vậy? N trồng được 3 ngày rồi, cũng 5cm ah, ko biết cho ăn được chưa nữa... :hmmm:

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
Charlene2801 said:
chi trồng cỏ gì vậy? cỏ mèo hay cỏ lúa mạch? Mua ở đâu chỉ em với!!! Lót tót đi mua ngay...và luôn

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
nhoxponlove said:
chi trồng cỏ gì vậy? cỏ mèo hay cỏ lúa mạch? Mua ở đâu chỉ em với!!! Lót tót đi mua ngay...và luôn
cỏ lúa mạch đó em. Chị mua của bạn Trang 0907 883 990 bên chung cư số 1 Tôn Thất Thuyết, Q.4 áh.

Status
Không mở trả lời sau này.