• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HCM-có cách gì làm cho lông chó nhật bớt hôi k?

missi268

Nhà mình mới tuyển em nhật về,mùi lông nó hôi quá.có cách gì cho bớt hôi không?mong ACE giúp đỡ.không kiểu này nhà em không ai chịu được nó bị tống ra đường mất. :th_haha_hammer:

Quỷ

† Người Giám Sát †
Administrator
Title cũng phải có dấu nhé... edited...

Nếu cún khỏe mạnh thì bạn tắm cho cún... còn mới về thì bạn chịu khó 1 tuần rồi mua xịt khử mùi cho cún... mình hay làm vậy... ko bít có đúng ko... hehehe... :th_haha_hammer:

hoandang

T.Viên Năng Động
có cách chữa nó nè. 1 bó xã, 1 ít riềng, là xong hihi...
đùa thôi, coi chừng nó bị viêm da do ko tắm nắng, hay bị viêm tai cũng gây ra hôi nữa bạn ah.
nếu chó đực thì tới mùa động dục nó hôi bà cố luôn, chó cái ít hơn xíu.
chúc cún mau khỏe nhé

__Li.Bu__

Chips - The Event Operate-r
chuyện này cũng bt thôi, vì ng bán ít khi nào tắm cho chó lắm, nếu chó hôi quá thì bạn lấy khăn ướt lau cho em nó thôi, lau xong lấy khăn khô lau lại rồi sấy khô nhé. chữa cháy vậy đi rồi vài ngày nữa tắm lại. tắm lại là thơm phức thôi

hoangchungvet

YTC Developer
lau xong lấy khăn khô lau lại rồi sấy khô nhé.

__Li.Bu__ à không nên sấy đâu. Lấy khăn khô lau đi lau lại là hay nhất. Bởi tốc độ gió của máy sấy sẽ làm cún bị rối loạn này khác rách việc đấy. Nhất là các tế bào thần kinh dưới da.

__Li.Bu__

Chips - The Event Operate-r
__Li.Bu__ à không nên sấy đâu. Lấy khăn khô lau đi lau lại là hay nhất. Bởi tốc độ gió của máy sấy sẽ làm cún bị rối loạn này khác rách việc đấy. Nhất là các tế bào thần kinh dưới da.

a sắp thành idol của em rồi, gì cũng biết hết áh :157: phục a thiệt

hoangchungvet

YTC Developer
a sắp thành idol của em rồi, gì cũng biết hết áh :Cmon baby_kusit: phục a thiệt

Hi. Vì đối tượng của mình toàn là chó bệnh, chó bệnh thường ít được tắm vì sợ bị cảm lạnh, bệnh tình càng nặng thêm. Nên mình luôn nhắc người nuôi chó như vậy. Thực ra chăm sóc chó nó cũng gần như chăm em bé vậy mà. hi.

chichi

Nhà mình mới tuyển em nhật về,mùi lông nó hôi quá.có cách gì cho bớt hôi không?mong ACE giúp đỡ.không kiểu này nhà em không ai chịu được nó bị tống ra đường mất. :)

Chắc tại nó ít được tắm. Bạn nên tắm cho nó bằng dầu tắm chuyên dùng cho chó mèo, nhưng không nên nghĩ nó hôi mà tắm nhiều nha bạn. Chỉ nên tắm cho chó mèo từ 1-2 lần 1 tuần thôi.

cqlongx1503x

Chắc tại nó ít được tắm. Bạn nên tắm cho nó bằng dầu tắm chuyên dùng cho chó mèo, nhưng không nên nghĩ nó hôi mà tắm nhiều nha bạn. Chỉ nên tắm cho chó mèo từ 1-2 lần 1 tuần thôi.

nếu bạn k tiếc vài nghìn lẻ thì mua cho em ý lọ thuốc tím...vừa khử trùng dưới da..mà khử mùi cũng rất hiệu quả và đơn giản nữa...^^!

mangaka

YTC Developer
bạn mua cái Fay - phấn rôm tắm khô dành cho kún í... nó khử mùi và sạch sẽ lắm... mình hay dùng cho kún của mình vào mùa đông mà.. hết mùi hôi ngay tức thì bạn ạ