• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HCM-cần kiếm chồng cho pé mèo xù nhà mình

Meo-Xu

Bé mèo xù nhà mình là giống Anh lai Nga. Đến nay được khoảng 10 tháng tuổi rồi. Mấy bữa nay bé có biểu hiện hơi bị giống "muốn kiếm bồ" ^^ Mình cũng chưa có kinh nghiệm lắm vụ này nên muốn hỏi các bạn:
1/ biểu hiện kiếm bồ của nó là gì? bỏ ăn, kêu rất lạ, buồn bã cả ngày...
2/ nếu mình muốn cho nó kiếm bồ thì cách thức như thế nào vậy?
3/ có bạn nào có e nào lông xù muốn làm quen với pé nhà mình k ^^
http://www.upanh.com/dsc06519_upanh/v/frpcbbck4uk.htmhttp://www.upanh.com/dsc07091_upanh/v/0rp08b8keqz.htm

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
1/ biểu hiện kiếm bồ của nó là gì? bỏ ăn, kêu rất lạ, buồn bã cả ngày...
2/ nếu mình muốn cho nó kiếm bồ thì cách thức như thế nào vậy?
3/ có bạn nào có e nào lông xù muốn làm quen với pé nhà mình k ^^

1/Biểu hiện là bé kêu gào rất man rợ, nghe mún nhéo lun :D, ăn uống bình thường, hay tương tư, hay soi gương.

2/Nếu để tự nhiên có bé sẽ bỏ đi vài ngày rồi về sau khi tằng tịu với 1 anh chàng nào đó ngoài đường, về nhà vài tuần sau bụng to tướng, nếu bé có nhan sắc trời phú thì chỉ cần ở nhà nằm trên giường, các anh mèo đẹp mã khác từ mọi nơi sẽ tự động vác xác đến :D

3/Nhà anh có mèo Xiao 2 tuổi rồi, em mún làm sui dzj anh hok :D Link hình mèo Xiao ở đây: http://www.yeuthucun...ảm-xiao-xiao/

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Mèo anh mèo Nga mah, trắng muốt ko tì vết. Muốn kết thân thì đợi mèo nhà em nó gào đực thì em mang mèo nhà em sang nhà anh, anh bỏ 2 mèo vào chung 1 cái chuồng, khoảng 1 tuần sau em mang mèo về, em có thể sang thăm mèo hằng ngày & mang đồ ăn cho nó :girl_in_love: . Nhưng với điều kiện mèo em thân thiện 1 tí, mèo mà gặp người lạ quắn đít chạy mất thì lỡ nó chạy mất thì tiêu. :lau_mo_hoi:

Khi mèo em bụng bự thì em chia cho anh 1 mèo con trong đàn mèo con nhà em :m172: .

Nhưng nhìn hình thì thấy mèo nhà em còn nhỏ quá, giống con nít, chưa dậy thì lun hay sao í. :hmmm:

jquanav

Member
Mèo anh mèo Nga mah, trắng muốt ko tì vết. Muốn kết thân thì đợi mèo nhà em nó gào đực thì em mang mèo nhà em sang nhà anh, anh bỏ 2 mèo vào chung 1 cái chuồng, khoảng 1 tuần sau em mang mèo về, em có thể sang thăm mèo hằng ngày & mang đồ ăn cho nó :girl_in_love: . Nhưng với điều kiện mèo em thân thiện 1 tí, mèo mà gặp người lạ quắn đít chạy mất thì lỡ nó chạy mất thì tiêu. :lau_mo_hoi:

Khi mèo em bụng bự thì em chia cho anh 1 mèo con trong đàn mèo con nhà em :m172: .

Nhưng nhìn hình thì thấy mèo nhà em còn nhỏ quá, giống con nít, chưa dậy thì lun hay sao í. :hmmm:

tấm cuối nhìn dậy thì lắm rùi anh ơi ;))

Meo-Xu

^^ tấm cuối là update mới nhất, còn 2 tấm đầu lúc nó còn nhỏ a ơi
mèo nhà e hơn 10 tháng rồi. chắc là cũng sắp đến lúc ^^
Vậy e đợi khi nào nó kêu gào thảm thiết e đem qua nhà a vậy. Hiện tại nó hơi ốm (nhìn cái hình lông xù nó lừa tình vậy thôi ^^ )

Meo-Xu

a ơi chắc bé Xù nhà e đến lúc rồi ^^ bồng ra thú y ng ta cũng nói thế
a cho e xin địa chỉ nhà và di động nhé. để tiện liên lạc