• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HCM - Bán Cún Xù Màu Nâu, Mắt Màu Xám Khói

Danya

Mình mới nhận bé cún này về nhưng hiện nay vì chuyện gia đình nên không còn khả năng nuôi bé được nữa. Các bạn ai thương thì rước bé về nhà nha.

Bé cún này mình không chắc về giống nhưng lông xù màu nâu, chân lùn và béo, mắt màu xám khói nhìn như husky lai ý, nhìn rất ngộ và "tây". Bé khoảng 5, 6 tuần tuổi thôi nên ăn uống còn phải được chăm sóc lắm. Bé rất ngoan và khôn nha. Đi tiêu tiểu thì dạy một lần thui là nhớ nên bạn nhận nuôi về nhà dạy khoảng 1, 2 lần là được rồi. Ăn uống cũng dễ nhưng đừng cho uống sữa và ăn đồ dầu mỡ vì bé tiêu hóa không nổi đâu, sẽ bị tiêu chảy đó. Bé còn trong thời kì mọc răng nên chủ mới mua canxi cho bé để không bị thiếu chất thì xương với răng phát triển không đủ đâu. Với lại có một điều là bé không thích nhốt chuồng nên ai nhận nuôi thì bảo đảm là gia đình cho thả chạy nha. Chứ nhốt chuồng là bé la dữ lắm.

Ngoài những điểm cần lưu ý trên ra thì bé rất dễ thương và dễ nuôi, cho gì ăn nấy, rất ngoan và quấn chủ. Đi đâu xa về thấy bé quấn quýt là thương lắm. Với lại bé còn nhỏ nên dễ bảo lắm :) Chủ mới ai nhận nuôi chăm sóc bé kĩ kĩ và thương bé nhiều nhiều dùm mình nha........

Mình đề nghị là 800K. Ai có ý thích thì gửi mail vô hòm thư này nè rồi mình gửi hình bé cho i.dunt.nid.em@gmail.com Những bạn nào có đủ điều kiện nêu trên thì gửi thư cho mình nha :) Cảm ơn đã đọc http://forum.viet-pet.com/images/smilies/yahoo/1.gif

speedofhawk

T.Viên Năng Động
up

Danya

Cảm ơn các bạn đã up hộ. Các bạn ai muốn nhìn bé cún và fix giá thì cứ gửi email cho mình. Mình sẽ trả lời đầy đủ cho các bạn :)

pknight

T.Viên Năng Động
up nào.nghe tả dễ thương nhở