• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HCM-ALASKA Mang thai

alaska_gogo

Hello cả nhà,vì lần đầu nuôi alaska nên mình có việc cần hỏi,bé alaska nhà mình vừa cho đi phối về xong,chưa biết có đậu hay không nhưng mình bắt đầu bồi bổ cho bé.Mình định mua sữa dành cho bà bầu của người cho bé uống.không biết có được hay không?và nếu sau khi bé đẻ mình định cho các bé con uống sữa em bé dành cho người có được không?
Ví dụ như sữa bà bầu XO,friso mama,celia...
Ai biết thì cho mình ý kiến giùm.thanks mọi người

BÁC HAI @

BÁC HAI @
Chó mà thứ gì nó ăn là cho ăn , đừng quan trọng . Nếu có điều kiện một tuần cho ăn vài lần móng giò heo , còn không thì cứ cho ăn đồ thừa . Chó con sinh ra sau 2 tuần là phải chích ngừa một mũi tổng hợp A-Z , sau 24 ngày cho ăn dặm cám thực phẩm của heo con nấu chín . Không nên cho uống dặm sữa vì dễ bị đường ruột và KST

inusama123

YTC Developer
không nên cho uống sữa đó bạn ơi, mình cho uống sữa vinamilk là dc rồi mua lòng heo bò về nấu lên hoặc cổ gà xay bảo đảm chó con rất bụ bẩm luôn, hột vịt lộn nữa nhưng nó chỉ ăn nhìu khi mang bầu 1 tháng trở đi thôi

Mel

YTC Developer
tẩm bổ sữa cũng tốt, b cho ăn thêm gan lợn và bổ sung nhiều rau xanh, bắp cải xào dễ ăn nhất, đừng nêm mặn quá k rụng lông nhé. Khi đẻ rồi thì ngoài sữa mẹ, khoảng 20 ngày tuổi b cho chó con uống thêm sữa ngoài để hỗ trợ mẹ nó, chứ Alas đẻ nh, 1 mình n sữa k thể đủ cho cả đàn đc, muốn chó con bụ bẫm cho bú thêm sữa ngoài nhé. Chó mẹ lúc ấy cũng đặc biệt cần chăm sóc kỹ hơn về khẩu phần ăn.