• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Hãy cứu bé camp của mình!

Status
Không mở trả lời sau này.

susu_susi

T.Viên Năng Động
Hôm qua bé camp của mình chạy chơi bị ngã. Bé bị thương ở chân. Mình ko biết bé co bị làm sao ko? Và phải chăm sóc bé thế nào cho bé chóng hồi phục. Mong mọi người giúp đỡ.
Tks mọi người

hanoipetshop

YTC Developer
Bị thương ở chân nhưng em phải nói rõ ntn mới được? Gãy chân? Bầm tím? U một cục? Đi cà nhắc?

Nói chung em tạm thời lấy wheel và cái gì bé có thể leo ra, hạ bình nước thấp xuống vừa tầm, khỏi kiễng chân uống. Cho bé ở một mình ăn với ngủ càng tốt.

Cho bé ăn chút thịt gà hoặc cá luộc cho mau lành.

chirido

YTC Developer
Nếu chỉ bị nhẹ thì 1 thời gian là nó tự lành lại thôi, còn thấy tình trạng à nặng thì đưa em ấy ra chăm sóc vật nuôi người ta xem rồi hướng dẫn cách chăm sóc cho. E nhà tớ té từ trên lầu xuống dưới nhà của nó hoài, đâu có sao. Chúc bé của bạn mau khỏe nha!

traisaigon05

♥♥♥♥ TSG ♥♥♥♥
Nếu chỉ bị nhẹ thì 1 thời gian là nó tự lành lại thôi, còn thấy tình trạng à nặng thì đưa em ấy ra chăm sóc vật nuôi người ta xem rồi hướng dẫn cách chăm sóc cho. E nhà tớ té từ trên lầu xuống dưới nhà của nó hoài, đâu có sao. Chúc bé của bạn mau khỏe nha!

nghe ghê quá hams mà té từ trên lầu xuống mà ks hã bạn té từ 2m xuống đất là thấy ngoắc ngoải rồi chắc hams bạn may mắn thôi

chirido

YTC Developer
sax! tui nói té từ trên lầu xuống dưới nhà của nó(nhà của nó ) nhé ! :D chứ từ trên lầu xuống đất tui còn si cần hen chứ nói gì hams.

Quỷ

† Người Giám Sát †
Administrator
e ý khỏi rồi ah. Chỉ bị cà nhắc hôm sau khỏi lun. Hihi

Chúc mừng pé nha... topic is closed...

Status
Không mở trả lời sau này.