• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Hamster nhà em.mới tập nuôi lần đầu xin các pro hướng dẫn giúp cách chăm 2 e nó

Lần đầu tiên e chơi hamster chưa có kinh nghiệm gì hết xin các pro giúp đỡ cho e với nhìn bọn nó e cưng lắm ^^.! mời các pro xem cho ý kiến nhé.:-D

tyty1811

YTC Developer
Pạn ơi 2 pé này 1 pé là bear 1 pé là camp thì làm sao mà cho ở chung zậy đc. Thứ 1 tụi nó k thể nào sjnh sản vs nhau đc. Thứ 2 bear này còn baby nên cho camp ở chung đc chứ khj bear lớn nó có tính lãnh thổ rất cao không chịu ở chung vs pất cứ pé nào khác trừ cặp của nó thôi

BoMo

YTC Developer
Bé bear nhìn cưng ghê, giống bé bear nhà mình, mà bạn nuôi chung à, mai mốt nó lớn ko được đâu, mà cũng ko sinh sản được :eye_wide:

Be0'_S2_p3t

Người Béo kute của thế giới X_x
bạn nên tách lồng ra cho 2 bé vì khác loài không sống được lâu đâu bạn ạk :D bé Bear thì mình chưa nuôi bao giờ,còn bé camp hiện tại thì mình đang nuôi 1 bé lần đầu hì hì :D mọi người nói cứ 2 ngày thì cho bé ăn 1 lần,nhưng mình trưa nào cũng cho bé ăn nhưng với số lượng vừa phải thôi, nhưng mà bây giờ bé vẫn béo tốt và sống khỏe mặc dù đã nuôi được 7 tháng rồi,vẫn chạy tốt :)) mình thấy ảnh trong lồng của bạn chưa có wheel,nếu chưa có thì bạn nên mua cho 2 bé,tốt nhất là mỗi bé 1 cái để xả stress :D rồi mùn cưa thì mình nuôi khoảng 3 4 ngày thay 1 lần :D đó là kinh nghiệm của mình thôi,có gì bạn tham khảo thêm :D