• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

hamster bị Vàng Lông + cắn nhau

clara

Member
chẳng là nhà em có 3 bé hams, bé trà sữa thì màu đậm không sao, còn bé bò sữa với abino thì bị vàng lông má + lông mông + lông đuôi

em đã cho tắm gội sạch sẽ mà vẫn chưa hết

còn vấn đề nữa là lúc mới mua anh chủ nuôi kĩ nên mấy đứa nhỏ con nào cũng mượt mà lông mịn

em đem về nuôi 2 bữa mà bị bết lông + lông không mượt nữa

anh chủ nói tắm bằng cát mà em thấy chưa xi nhê

có anh chị em nào nuôi lâu có kinh nghiệm giúp em với

em nuôi 3 đứa mà tụi nó cắn nhau hoài không ghép được, giờ em nên làm sao đây

nan giải quá T___T

Bé Xún

T.Viên Năng Động
clara said:
chẳng là nhà em có 3 bé hams, bé trà sữa thì màu đậm không sao, còn bé bò sữa với abino thì bị vàng lông má + lông mông + lông đuôi

em đã cho tắm gội sạch sẽ mà vẫn chưa hết

còn vấn đề nữa là lúc mới mua anh chủ nuôi kĩ nên mấy đứa nhỏ con nào cũng mượt mà lông mịn

em đem về nuôi 2 bữa mà bị bết lông + lông không mượt nữa

anh chủ nói tắm bằng cát mà em thấy chưa xi nhê

có anh chị em nào nuôi lâu có kinh nghiệm giúp em với

em nuôi 3 đứa mà tụi nó cắn nhau hoài không ghép được, giờ em nên làm sao đây

nan giải quá T___T
Bạn nên tìm bạn khác cho 3 bé đấy đi, cắn nhau chảy máu hả b? Nếu k chảy máu thì có nhìu cách để ghép lắm. Vàng lông là do mùn cưa phai vào lông đó b, 2 ngày đã vậy thì chắc là bé bạn tè nhìu dính vào lông gây bết và phai màu hoặc do mùn cưa thấm hút k tốt. Để hết phụ thuộc vào thời gian thui bạn và tắm nc vs tắm cát cũng bớt đi 1 ít đấy

iu_hamster

Bảo Bảo
Theo mình nghĩ thì bạn phải thường xuyên dọn chuồng cho ham .thường thì 3,4 ngày/lần để ham không bị hôi và mất vệ sinh nhé..
Trước khi ghép ham bạn phải dọn chuồng để bay muồi của nó đi rồi bỏ cả 2 vào để tránh việc người lạ xâm nhập lãnh thổ ý,khi nó cắn nhau thì phải bỏ ra ngay và đợi 1,2tieng nữa rồi bỏ vào và tiếp tục làm cho tới khi cả 2 quen nhau.Chúc bạn thành công nhé ^^ :lau_mo_hoi: :lau_mo_hoi:

ĐăngTaurus

Cắn nhau là đúng rồi :|

Nuôi 3 hams
1) là 2 đực 1 cái
2) là 2 cái 1 đưc

Chúng cắn nhau để dành bạn tìn

Còn vàng lông thì bạn coi lại : Nếu bạn dùng mùn cưa thì là do mùn cưa chứ không phải bệnh tật gì đâu

taizero30

VÀng long do lót chuồng của bạn ( nên dùng cát stand ko bụi hoac cát buddy )
long ko mượt là do hay cắn nhau nên bị stress xù long và do lót chuồng
CÁch khắc phục ko cắn nhau:
+ 1 : đem đi bán hết ( nếu bạn nui chỉ thix chúng chơi vui vẽ với nhau thi đi bán ) bán xong ra tiệm mua hámter sống chung bầy với nhau thì đem ve chung nó ko cắn
+ 2 : cách riêng từng bé ra. dùng miếng lưới ngăn ra cho tụi nó quen mùi nhau ( khá lâu đấy )

Nên nui robo vì tụi nó ko cắn nhau + đẹp + sạch , dù bạn dem robo nào ve thi tui no cung ko cắn ^^!