• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Hams bs nhà mình bị nấm?

Yuuki812

Mình có nuôi cặp bs đen khoảng 3th tuổi. hqua mới ktra thì thấy bé đực bị rụng ít lông ở chân sau, mình nhìn cũng k bít phải nấm hay k nữa hjc. thấy trắng trắng mà k bít có phải pé đang mọc lông k.

Còn pé cái thì nhìn ngay cổ lông hơi thưa, sờ vào thì thấy cộm cộm giống như có hạt j đó. vậy có phải bị nấm k mn?

Mình có mua chai thuốc xức ở shop mà ng bán cũng k bít dùng bao nhiu lần 1 ngày.

Có ai tư vấn cho mình bít làm s với...

lovelybobble9xx

Thành Viên Uy Tín
Bệnh nấm rất dễ lây và đặc biệt tốn rất nhiều thời gian chữa trị, tắm cũng không có hiệu quả với nấm

Khuyên bạn kiên nhẫn bôi thuốc đều đặn, trong vòng 3 tuần - 1 tháng thì bé sẽ khỏi, lúc đó hãy bổ sung các thức ăn làm lông bé đẹp hơn
\

Đây là kinh nghiệm thực tế trị nấm da đơn giản hiệu quả nhanh chóng
Đa số các bé hams sẽ bị mắc bệnh này ko phải do chủ các bé ko chăm sóc hay cho các bé ở ko vệ sinh đâu nha.
Mình sẽ hướng dẫn các bạn cách điều trị đơn giản nhất mà hiệu quả vô cùng.Kinh nghiện thực tế là 1 bé bear 3 tuần bị nấm.Mình điều trị thành công trong chỉ 5 ngày và lông bé mọc lại đẹp lung linh sau 2 tuần.Hùi xưa hum có chụp hình lúc bé bệnh hix,giờ thì có hình bé nè.

Bước 1: ra nhà thuốc Tây mua thuốc trị nấm da Kentax(mình xài thấy cái này hiệu quả nhất)7k+1 chai oxy già+1 ít bông gòn
Bước 2: dọn vệ sinh lồng trước khi thoa thuốc để ngay khi thoa xong có thể cho bé vào ngay vì bé sẽ bị đau và sợ.Khi bị bệnh nấm da trong quá trình điều trị lông các bé sẽ rụng kèm theo các mảng nấm nên các bạn phải thường xuyên dọn vs lồng sạch sẽ.

Bước 3: bé bị nấm thường sẽ bị đau nên mình nghĩ các bạn ko cần cho bé tắm xà bông vì bé đã yếu lại tiếp xúc với nước và sự va xác sẽ làm các bé đau và sợ hãi hơn khi ta bôi thuốc>>chỉ cần đeo găng (tránh bé đau và cắn) bắt bé lên tay, dùng bông gòn tẩm oxy già lau toàn thân bé(lau kĩ phần bị nấm) để sát trùng.

Bước 4: thoa thuốc nhẹ nhàng lên vùng bị nấm rùi lan dần ra ngoài ko cần thoa toàn thân,vùng nào bị thoa vùng đó thui.Xong mình chỉ cần thả bé vào lồng đã vệ sinh.

Chú ý: tránh thoa vùng nhạy cảm mắt,miệng,bộ phận sinh dục.

Thoa thuốc 2 lần mỗi ngày đối với các bé mới bị nhẹ(chỉ 1 vài mảng nhỏ) >>điều trị 4 đến 5 ngày là hết nấm>2 đến 3 tuần là mọc lông lại.

Thoa thuốc 3 lần mỗi ngày đối với các bé bị nặng gần như toàn thân>>điều trị khoảng 2 tuần trở lên(phải kiên trì nha)>tùy tình trạng bệnh mà lông có mọc lại hay ko>>hên xui.Hix

Riêng robo thì thời gian chữa trị sẽ lâu hơn mí loại khác nh
a

Mình cũng không biết nữa, bạn thử đọc, tham khảo xem nhé!! nếu thật như vậy thì làm theo, không thì thôi nhé