• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Hỏi về mèo

Hùng Nuce k56

Mèo nhà mình nghịch như giặc luôn, liệu nhóc có phải mèo đực không? mà nhóc cg không ăn thức ăn me-o, cơm thịt cg không, ăn mỗi cơm cá. làm sao thay đổi khẩu phần ăn của nhóc dc đây......

YA_Cat

YTC Developer
mèo nghịch là chuyện bt, trai hay gái đều vậy. còn mèo ăn cơm là tốt đấy, vừa kinh tế vừa không hại sức khỏe, cho mèo ăn me-o là tự tay giết nó dần dần đấy

Hùng Nuce k56

YA_Cat said:
mèo nghịch là chuyện bt, trai hay gái đều vậy. còn mèo ăn cơm là tốt đấy, vừa kinh tế vừa không hại sức khỏe, cho mèo ăn me-o là tự tay giết nó dần dần đấy
thật á, phì may quá :) vừa rồi nhóc nhảy xuống ăn chút cơm thịt :) thấy đỡ rồi, hì hì. à, làm sao để mèo đi vs đúng chỗ dc nhỉ?

Kirara

à, làm sao để mèo đi vs đúng chỗ dc nhỉ?
Như mèo nhà mình thì mình nhốt hoặc xích chúng nó cạnh chậu xỉ, chờ cho tới khi nào chúng nó đi nặng vào đấy mới thả ra. Nếu cần bạn nhốt em nó khoảng vài ngày đến 1 tuần cho chắc. Trong trường hợp nhóc nhà bạn đi bậy ra nhà thì bạn lấy sản phẩm của nó cho vào chậu xỉ, rồi lau thật sạch chỗ em nó vừa bậy ra ko để lại mùi gì hết nhé. Dần dần nó sẽ tự biết :)

YA_Cat

YTC Developer
dạy như bạn kia nói ý, còn nếu con nào cứng đầu k nghe thì mua thuốc xịt chống chó mèo vệ sinh bừa bãi và thuốc dạu mèo đi vệ sinh đúng chỗ (2 loại công dụng trái ngược nhau) về dùng

cat29

Ngoc Anh
làm như bạn kirara nói là đúng gòy ý, mèo chịu ăn cơm cá thì bạn nên mừng áh, nhìu đứa chỉ ăn hạt thui, kg thèm nhìn tới cơm đâu

meonho124

Đi Muôn Nơi
Hạt khô cũng k phải ko tốt bạn ạ , loại trừ những loại gây thận như khô whiskat với meoh ra là đc , ăn canin đó , bạn biết sao ko , thức ăn sẵn cho mèo có 1 ưu điểm là nó đã đc nghiên cứu cân bằng dinh dưỡng cho nó trong thành phần rồi , mèo nhà bạn sẽ ko bị thiếu chất , ngoài ra để ở ngoài 1 thời gian là ko vấn đề , nóko hỏng nhanh như thức ăn bình thường , tránh trường hợp mèo bị ngộ độc , thức ăn tự nấu là rất tốt nhưng ko biết cho ăn bao nhiêu là đúng đủ chất và cân bằng cho mèo , khuyến khích cho mèo ăn thịt tươi nấu chứ ko phải thịt trộn cơm . Mèo là động vật ăn thịt nhỏ , nhiều tinh bôt là ko cần thiết . Trộn thêm cơm có 1 lợi thế là làm cho mèo no lâu :)) .

Ăn hạt canin chưa thấy bé nào bị thận đâu . Cũng đã có 1 vài trường hợp ăn canin hạt bị thận nhưng cuối cùng xét ra nguyên nhân thì ko phải do ăn canin lắm .
Một số là ko chịu uống nước , đã ít uống ít nước nguy cơ thận đã cao rồi Còn 1 vài con là đực , nhảy giống quá nhiều cuối cùng là viêm thận. Dù có ăn giời gì nữa , nếu ko biết hạn chế điều độ trong khoản ấy thì kết cục cuối cùng cũng sẽ viêm thận , đi ra máu thôi .

MEO DI HIA

whiskat hả dủng thoải mái đê. bông nhà tớ tròn như hạt mít rồi, thương xuyên cho ăn gan cho lông em nó k bị xù quá cà rối nhé ch

MEO DI HIA

bông nhà tớ thinh thoảng mấy anh em uống bia thấy lại gần cho tẹo uống xong là liểng xiểng gào ầm ĩ lên keeo nhưng âm thạnh lanh cả người chủ nào tớ đây phải rèn

Pham hoang ngoc tram

Vẫn Fa đấy tám đi :/
Cứ để xỉ than đấy nó tự đi ko cần dạy bạn à, còn vụ cơm thì kệ, b cứ để bát cơm thịt đấy, kệ nó, đói là phải ăn thui

Hùng Nuce k56 said:
thật á, phì may quá :) vừa rồi nhóc nhảy xuống ăn chút cơm thịt :) thấy đỡ rồi, hì hì. à, làm sao để mèo đi vs đúng chỗ dc nhỉ?
nếu cho bé ăn hạt me-o nhiều có thể bị sỏi thận đó các bạn

yu.1st

Mèo đực hồi bé thì dưới đuôi có 3 chấm (1 trym, 1 hậu môn và "bìu"), mèo cái chỉ có 2 thôi, còn lớn lên thì tự phân biệt được qua bộ phận sinh sản :v
Mèo ăn cơm có 2 cái lợi bạn ạ:
- Tiền thức ăn giảm đáng kể mà ăn cơm còn chắc dạ
- Dù là thức ăn cho mèo nhưng nó có thành phần hóa học nên cũng không tốt đâu
Mà nếu là mèo đực thì càng không nên cho ăn Me-o, sẽ bị sỏi thận, mà mổ chữa cho em ý không đơn giản đâu, có khi chết ấy chứ. Nên chuyện em ấy ăn cơm là quá tốt rồi còn gì