• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

hướng dẫn sử dụng địu em bé ở 4 tư thế phổ biến

Địu em bé là một phương tiện hữu ích để vận chuyển và giữ em bé của bạn. Dưới đây là hướng dẫn sử dụng địu em bé ở 4 tư thế phổ biến: 1. Tư thế trước ngực (Front-facing position): - Đầu tiên, hãy đảm bảo địu em bé được thiết lập và cài đặt đúng cách theo hướng dẫn sử dụng của nhà sản xuất. - Đặt địu em bé sao cho nó an toàn và thoải mái trên người bạn. - Đưa em bé vào địu bằng cách đặt em bé vào và đảm bảo rằng đồng hồ tay và chân em bé đều thoải mái. - Kéo dây cài đai và thiết lập độ dài phù hợp để địu em bé vừa khít và an toàn. - Kiểm tra lại địu em bé và đảm bảo rằng em bé có thể nhìn thấy quan sát một cách thoải mái. 2. Tư thế ngồi nghiêng (Hip position): - Đặt địu em bé trên hông và cài đặt nó chặt và an toàn. - Ôm chân của em bé bằng ngón tay và đặt chân trong địu. - Đảm bảo em bé có đủ không gian để di chuyển và đáng lưu ý là không gắn quá chặt địu vào cơ thể. 3. Tư thế sau lưng (Back position): - Đặt địu em bé vừa khít và chặt đúng cách. - Một người khác có thể giúp bạn đặt em bé vào địu hoặc bạn có thể sử dụng một bức bình phong khi đặt em bé vào địu. - Đảm bảo em bé thoải mái và được đặt vào với tư thế ổn định. 4. Tư thế nằm ngang (Lying position): - Địu em bé có thể được điều chỉnh để cho phép em bé nằm ngang trong khi vẫn đảm bảo an toàn. - Xác định tư thế nằm ngang phù hợp với địu em bé của bạn và đảm bảo em bé được hỗ trợ và cân bằng đúng cách. Lưu ý, trước khi sử dụng địu em bé, hãy đọc kỹ hướng dẫn sử dụng của nhà sản xuất và làm theo các hướng dẫn an toàn đảm bảo rằng em bé của bạn được vận chuyển một cách an toàn và thoải mái.

Last edited: