• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

GỬI PHÀN NÀN TRỰC TIẾP TỚI MOD YÊU THÚ CƯNG

Trần Mạnh Tùng

T.Viên Năng Động
Cho hỏi các MOD, đặc biệt là MOD Yêu Thú Cưng. Tại sao các bài viết của tôi về NHẬN PHỐI GIỐNG MÈO ở Box MUA BÁN MÈO đều bị Cảnh Cáo và chuyển sang Box DỊCH VỤ THÚ CƯNG chỉ sau 1-2 ngày. Trong khi đó các topic khác, điển hình như topic này thì nằm lù lù ở BOX MUA BÁN MÈO gần 1 tuần rồi, tại sao topic này KHÔNG BỊ CẢNH CÁO và CHUYỂN SANG BOX Dịch vụ thú cưng.... MOD YÊU THÚ CƯNG trả lời giúp tôi nhé, thiên vị vãi chưởng.

Link đây nhé:
http://www.yeuthucung.com/topic/80959-q11-nhan-phoi-giong-anh-chang-ald-lai-34-mau-van-ang-cuc-ki-ham-gai-rat-to-con-va-cuc-khoe-sung-suc-gia-300k-bao-dau/#entry654544

Đây nữa: http://www.yeuthucung.com/topic/80574-nhan-phoi-meo-long-dai-anh/

Yêu Thú Cưng

† Ác Nhân †
Hình như tôi đã trả lời bạn rồi nhỉ, và có vẻ bạn ko hài lòng nên lập topic này.

Tôi xin nhắc lại. Tôi là Admin của điễn đàn, tôi wản lý cả 1 diễn đàn và đương nhiên tôi chỉ đi vòng ngoài, thấy bài nào sai thì tôi nhắc nhở, còn vòng trong thì sẽ do các Smod và Mod wản lý. Tôi ko thể nào đi hết các box tìm sâu vì tôi cũng còn công việc của tôi.

Trần Mạnh Tùng said:
Tiếp tục 2 bài viết phối giống ở Box Mua Bán Mèo không bị Mod cảnh cáo

Link 1: http://www.yeuthucung.com/topic/81297-nhan-phoi-giong-meo-ba-tu-den/
Link 2:http://www.yeuthucung.com/topic/81300-tuyen-ban-gai-cho-meo-tho-nhi-ky/
2 topic này chỉ mới post ngày hôm wa, vậy mà bạn cũng đem vào để so đo, tôi ko còn jì bàn luận.

Tôi sẽ xem topic này là nơi bạn lọc những topic sai box để tôi xử lý. Bạn đã bỏ công tìm sâu thì tôi sẽ bỏ sức diệt sâu. Cảm ơn bạn.

Trần Mạnh Tùng

T.Viên Năng Động
Yêu Thú Cưng said:
Hình như tôi đã trả lời bạn rồi nhỉ, và có vẻ bạn ko hài lòng nên lập topic này.

Tôi xin nhắc lại. Tôi là Admin của điễn đàn, tôi wản lý cả 1 diễn đàn và đương nhiên tôi chỉ đi vòng ngoài, thấy bài nào sai thì tôi nhắc nhở, còn vòng trong thì sẽ do các Smod và Mod wản lý. Tôi ko thể nào đi hết các box tìm sâu vì tôi cũng còn công việc của tôi.

2 topic này chỉ mới post ngày hôm wa, vậy mà bạn cũng đem vào để so đo, tôi ko còn jì bàn luận.

Tôi sẽ xem topic này là nơi bạn lọc những topic sai box để tôi xử lý. Bạn đã bỏ công tìm sâu thì tôi sẽ bỏ sức diệt sâu. Cảm ơn bạn.
Bạn thông cảm, mình lập xong topic rồi mới để ý tới tin nhắn của bạn. Bạn bảo là có những bài viết mới lập 1-2 ngày, vậy hình như mình cũng đã nt cho bạn link bài viết từ 9/10. Đến hnay là 16/10, được 1 tuần rồi mà vẫn k bị sao cả.... Cái chính là mình thấy bất công thôi, chính vì vậy nên bức xúc. Vì mình thấy người khác lập topic nhầm BOX thì chả bị sao, mình vừa lập 2 cái nhầm BOX là chính tay bạn vào CẢNH CÁO. Bạn nói bạn chỉ ngang qua, các Smod và Mod phụ trách chuyên sâu, nhưng 2 bài viết của mình toàn do chính tay bạn CẢNH CÁO và chuyển sang BOX khác chứ k phải là do SMod hay MOD nào cả. Điều đấy khiến m bức xúc. M đã nêu quan điểm của mình rồi, bạn nên công tâm, ai sai thì phạt, chứ đâu thể người này sai thì phạt, người khác sai thì mặc kệ được phải k

Yêu Thú Cưng

† Ác Nhân †
Trần Mạnh Tùng said:
Bạn thông cảm, mình lập xong topic rồi mới để ý tới tin nhắn của bạn. Bạn bảo là có những bài viết mới lập 1-2 ngày, vậy hình như mình cũng đã nt cho bạn link bài viết từ 9/10. Đến hnay là 16/10, được 1 tuần rồi mà vẫn k bị sao cả.... Cái chính là mình thấy bất công thôi, chính vì vậy nên bức xúc. Vì mình thấy người khác lập topic nhầm BOX thì chả bị sao, mình vừa lập 2 cái nhầm BOX là chính tay bạn vào CẢNH CÁO. Bạn nói bạn chỉ ngang qua, các Smod và Mod phụ trách chuyên sâu, nhưng 2 bài viết của mình toàn do chính tay bạn CẢNH CÁO và chuyển sang BOX khác chứ k phải là do SMod hay MOD nào cả. Điều đấy khiến m bức xúc. M đã nêu quan điểm của mình rồi, bạn nên công tâm, ai sai thì phạt, chứ đâu thể người này sai thì phạt, người khác sai thì mặc kệ được phải k
Bộ bạn nghĩ tôi đi ngang wa rồi đi luôn hả, nếu đi ngang wa mà thấy sai phạm thì tôi cũng phải xử lý chứ. Ko chỉ có riêng bài của bạn, bài của ai vi phạm tôi đều xử lý khi trông thấy. Bạn nói tôi cảnh cáo bạn mà ko cảnh cáo người khác àh, sao bạn biết nhỉ, ko lẽ mỗi lần tôi cảnh cáo ai đều phải báo lại cho bạn biết để bạn khỏi phải tính toán so đo.

Tôi thấy những người khác khi bị tôi nhắc nhở đều chấp hành, chỉ có bạn là nhắn tin, lập topic khiếu nại tôi trong khi người sai chính là bạn.

Trần Mạnh Tùng said:
rất cám ơn bạn đã quan tâm. T cũng sẽ để ý các bài viết sai phạm rồi post vào đây để bạn tiện xử lý. như vậy bn đỡ phải mất công
Còn việc giúp tôi tìm sâu trong diễn đàn thì bạn chỉ cần click vào ô đánh dấu than phiền ở các bài viết vi phạm là đc, ko cần phải up link trong topic này đâu. Vì đây là topic bạn khiếu nại tôi cơ mà.

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Thật tình mà nói hiện h mình chỉ thấy còn admin YTC này là người hay on, kiểm tra, xử lý sai phạm thường xuyên nhất thôi. Cho nên chắc chắn sẽ có sơ suất, k thể nào kiểm tra xuể các topic ở từng box để xử lý triệt để rốt ráo các bài vi phạm

Em Tùng ơi, c hiểu sự bức xúc của e mà, gặp chị, chị cg bất bình lắm chứ, nhưng nếu xem xét lại e cg thấy như c nói đó, h còn ai có trách nhiệm quản lý box nữa đâu, bài thì các bạn up liên tục, 1 ngày mà k up có thể qua tận trang 3, nên mấy bài ngta phối giống đó, ngta ít up nên có thể bị trôi xuống nhìu trag, thôi thì dđ có duy trì đc và lớn mạnh đc hay ko, cũng nhờ 1 phần ở sự đóng góp của các mem chúng ta. Nếu thấy các topic vi phạm, mình click báo cáo để lại nội dung cần phản ánh là đc rồi, nếu chưa thấy xử, mình có thể click báo cáo thêm lần nữa, và phải chắc là thời điểm đó có BQT nào on ko, chứ nhìu khi k ai on nên chưa xử lý kịp thôi e ạh!

K bít các box khác như box chó như thế nào chứ các mod, smod bên box mèo mình k thấy tăm hơi đâu cả, chỉ khi nào có mèo bán thì mới on để up bài, rồi lúc đó nếu thấy topic nào sai thì mới nhắc nhở thôi, còn bình thường k thấy bóng 1 mod hay smod nào làm việc cả(nói riêng box mèo) cho nên cần xem xét lại trách nhiệm của những BQT đó, biết là bên ngoài các BQT còn có nhìu việc khác, nhg 1 khi đã đăng ký để trở thành mod,smod thì các bạn chắc cg đã có sự cân nhắc, nếu đã nhận làm phải có trách nhiệm, còn cảm thấy k đảm đương nổi nữa, k còn có thể dành thgian 1 ngày ít nhất dạo quanh dđ 1 chút để xử lý, điều hành dđ thì các bạn nên chủ động từ chức. Or BQT nào ngưng hoạt động lâu quá thì Admin nên xét cắt chức cho xong.

Trần Mạnh Tùng

T.Viên Năng Động
Yêu Thú Cưng said:
Bộ bạn nghĩ tôi đi ngang wa rồi đi luôn hả, nếu đi ngang wa mà thấy sai phạm thì tôi cũng phải xử lý chứ. Ko chỉ có riêng bài của bạn, bài của ai vi phạm tôi đều xử lý khi trông thấy. Bạn nói tôi cảnh cáo bạn mà ko cảnh cáo người khác àh, sao bạn biết nhỉ, ko lẽ mỗi lần tôi cảnh cáo ai đều phải báo lại cho bạn biết để bạn khỏi phải tính toán so đo.

Tôi thấy những người khác khi bị tôi nhắc nhở đều chấp hành, chỉ có bạn là nhắn tin, lập topic khiếu nại tôi trong khi người sai chính là bạn.

Còn việc giúp tôi tìm sâu trong diễn đàn thì bạn chỉ cần click vào ô đánh dấu than phiền ở các bài viết vi phạm là đc, ko cần phải up link trong topic này đâu. Vì đây là topic bạn khiếu nại tôi cơ mà.
tôi cũng chấp hàng mà, sau khi bị cảnh cáo thì tôi cũng có đăng sai box nữa đâu. Bạn nói tất cả những người khác đều bị bạn nhắc nhở. Vậy những cái link mà tôi gửi cho bạn, đặc biệt là cái bài viết từ 9/10, đến ngày 16/10 tôi gửi cho bạn thì bạn mới chuyển sang BOX dịch vụ thú cưng. Còn trước đấy thì nó vẫn ở BOX Mua Bán mèo từ 9/10 - 15/10. Vậy trong 6 ngày đấy, bạn có thấy đâu, hay phải nhờ tôi gửi link thì bạn mới Cảnh Cáo và chuyển sang BOX khác.

Vì sao tôi khiếu nại ak, vì tôi thấy có những bài viết nhầm BOX tồn tại suốt 6 ngày mà không ai cảnh cáo, trong khi bài viết của tôi vừa up buổi sáng, buổi tối đã bị cảnh cáo luôn tận 2 lần. Vậy tại sao 2 bài viết đều sai BOX như nhau, 1 bài vừa up đã bị Cảnh Cáo, 1 bài thì tồn tại 6 ngày mà vẫn chả sao... Nếu là bạn thì bạn có thấy bất công không.

Diễn đàn này các thành viên đều bình đẳng như nhau, vậy chuyện 2 topic như vậy theo bạn có BÌNH ĐẲNG hay không. Việc tôi Up sai BOX, bị bạn cảnh cáo là đúng, tôi cũng chấp hành đàng hoàng chứ không tái phạm nhé. Còn cái việc xử phạt KHÔNG PHÂN MINH, KHÔNG CÔNG BẰNG thì phần sai chưa chắc thuộc về tôi đâu.

Cmt trên bạn bảo sẽ xem topic này là nơi tôi lọc những topic sai BOX để bạn xử lý, xong bh bạn lại kêu là không cần phải up link trong topic này, chỉ cần bấm báo cáo than phiền vì đây là topic tôi khiếu nại bạn... Vậy là câu sau đá câu trước ak. Tôi không hiểu và không biết nên làm theo câu nói nào của bạn, trước hay sau, vì 2 câu có vẻ trái ngược nhau.

Trần Mạnh Tùng

T.Viên Năng Động
Bao Linh 85 said:
Thật tình mà nói hiện h mình chỉ thấy còn admin YTC này là người hay on, kiểm tra, xử lý sai phạm thường xuyên nhất thôi. Cho nên chắc chắn sẽ có sơ suất, k thể nào kiểm tra xuể các topic ở từng box để xử lý triệt để rốt ráo các bài vi phạm

Em Tùng ơi, c hiểu sự bức xúc của e mà, gặp chị, chị cg bất bình lắm chứ, nhưng nếu xem xét lại e cg thấy như c nói đó, h còn ai có trách nhiệm quản lý box nữa đâu, bài thì các bạn up liên tục, 1 ngày mà k up có thể qua tận trang 3, nên mấy bài ngta phối giống đó, ngta ít up nên có thể bị trôi xuống nhìu trag, thôi thì dđ có duy trì đc và lớn mạnh đc hay ko, cũng nhờ 1 phần ở sự đóng góp của các mem chúng ta. Nếu thấy các topic vi phạm, mình click báo cáo để lại nội dung cần phản ánh là đc rồi, nếu chưa thấy xử, mình có thể click báo cáo thêm lần nữa, và phải chắc là thời điểm đó có BQT nào on ko, chứ nhìu khi k ai on nên chưa xử lý kịp thôi e ạh!

K bít các box khác như box chó như thế nào chứ các mod, smod bên box mèo mình k thấy tăm hơi đâu cả, chỉ khi nào có mèo bán thì mới on để up bài, rồi lúc đó nếu thấy topic nào sai thì mới nhắc nhở thôi, còn bình thường k thấy bóng 1 mod hay smod nào làm việc cả(nói riêng box mèo) cho nên cần xem xét lại trách nhiệm của những BQT đó, biết là bên ngoài các BQT còn có nhìu việc khác, nhg 1 khi đã đăng ký để trở thành mod,smod thì các bạn chắc cg đã có sự cân nhắc, nếu đã nhận làm phải có trách nhiệm, còn cảm thấy k đảm đương nổi nữa, k còn có thể dành thgian 1 ngày ít nhất dạo quanh dđ 1 chút để xử lý, điều hành dđ thì các bạn nên chủ động từ chức. Or BQT nào ngưng hoạt động lâu quá thì Admin nên xét cắt chức cho xong.
Vâng chị ak. Em cũng bức xúc thôi, vì em cứ vừa up lên là bị cảnh cáo, trong khi người khác up lù lù thì chả sao. Chính vì vậy e mới thấy bất công. Em bị cảnh cáo 2 lần trong 1 ngày, trong khi topic kia vẫn tồn tại 6 ngày nên e mới uất chứ. Hơn nữa, MOD YTC còn bảo là chỉ ngang qua, sâu trong các BOX do các MOD và SMOD quản lý, vậy mà em toàn bị MOD YTC cảnh cáo, còn đâu chả thấy MOD hay SMOD đâu. Chính vì vậy e mới lập topic này... Ngày nào e cũng dành 1 tiếng check YTC, khéo mai để em là MOD còn hay hơn

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Trần Mạnh Tùng said:
Ngày nào e cũng dành 1 tiếng check YTC,khéo mai để em là MOD còn hay hơn
Wow, đc đó, mốt có đợt tuyển Mod, e đăng kí đi, c ủng hộ, e năng nổ, nhiệt tình, thẳng tính ....như vậy mà, chỉ sợ e k thích làm thôi
Ừ thôi mọi chuyện sáng tỏ rồi, bỏ qua e ha! Đó chỉ là sơ suất thôi
CÓ lẻ Lúc e post lên là bị xui nên bị phát hiện ngay trg ngày thôi, còn mấy topic kia bị trôi xa quá k ai kiểm soát nổi, lúc up lên thì admin YTC lại k on để thấy và phạt lúc e báo cáo, chứ có thấy dễ j mà k bị ăn thẻ nè
Thôi, đừng mất thgian ở đây nữa,chị e mình đi truy lùng mấy topic vi phạm rồi click báo cáo cho mấy mod có việc làm nha! ^.

Trần Mạnh Tùng

T.Viên Năng Động
Bao Linh 85 said:
Wow, đc đó, mốt có đợt tuyển Mod, e đăng kí đi, c ủng hộ, e năng nổ, nhiệt tình, thẳng tính ....như vậy mà, chỉ sợ e k thích làm thôi
Ừ thôi mọi chuyện sáng tỏ rồi, bỏ qua e ha! Đó chỉ là sơ suất thôi
CÓ lẻ Lúc e post lên là bị xui nên bị phát hiện ngay trg ngày thôi, còn mấy topic kia bị trôi xa quá k ai kiểm soát nổi, lúc up lên thì admin YTC lại k on để thấy và phạt lúc e báo cáo, chứ có thấy dễ j mà k bị ăn thẻ nè
Thôi, đừng mất thgian ở đây nữa,chị e mình đi truy lùng mấy topic vi phạm rồi click báo cáo cho mấy mod có việc làm nha! ^.<
ok c ak :D vụ này e cũng coi như xong rồi. e cũng chẳng cmt nữa đâu