• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Gửi đến ban QLý của YTC

rooney99

YTC Developer
Thật sự mình tham gia YTC cũng ko lâu lắm nhưng mình thấy có 1 chút ý kiến, chỉ mong bên ban quản lý xem xét coi có thỏa đáng hay không.
Thẳng vào vấn đề là :

1) Mình thấy khi đăng ký 1 tài khoản ( acc ) thì nên có xác nhận email , kích hoạt email để thành công tạo 1 acc. Chứ tình hình như này thì thấy 1 số người lợi dụng lừa gạt hay có các mục đích không tốt đã tạo nhiều acc với nhiều mục đích khác nhau ( quảng cáo buôn bán, lừa gạt, ... ). Mình biết YTC muốn trở thành 1 trang diễn đàn rộng lớn và vững mạnh nên mới cho đăng ký thoải mái các acc nhưng nếu không có uy tín hay có rất nhiều vấn đề không đẹp thì YTC cũng không lớn mạnh được

2) Cũng như trong tất cả các mục thì mình thấy rất tốt, riêng về mục Quà tặng thú cưng thì mình thật sự không ưng ý. Mình đã chứng kiến và bỏ thời gian ra xem xét nhiều trường hợp các bạn cứ xin về rồi bán lại ( rất rất nhiều ). Tạo rất nhiều acc nhưng cùng 1 chủ vào box này xin thú cưng ( đây cũng là 1 vấn đề trên ). Mình thấy nên tạo 1 mục nhỏ là nơi tặng - nhận uy tín thì tốt hơn. Hay phải trên bao nhiêu bài viết thì mới được vào box này. Và đây là cái mình rất quan tâm, chứ thấy các bạn cứ xin cho đã rồi vào box mua bán thì lại thấy đăng bán, mình đã xem rất nhiều diễn đàn như hamstervn Việt pet petvn Yêu động vật Việt dog thì có bạn bán y như vậy ( cùng 1 danh tính )

Mình không nói là các bạn ấy không yêu thương pet nhưng mình thấy 1 ví dụ như sau
- có 1 bạn rất muốn nuôi chó nên lập topic xin chó với nhu cầu là tìm 1 người bạn, yêu thương đàng hoàng vậy mà sau khi xin xong thì lại đăng bán ( mục đích là ở nhà không cho nuôi chó ) vậy mà trong khi đó thì người đó lại vào 1 topic khác xin 1 chú chó đẹp hơn, mắc hơn về nuôi ! Như vậy cũng đã hiểu.

Mong ban quản lý giải quyết và bổ sung các sự việc trên. Mình thấy diễn đàn nào cũng có cái thiếu xót nên mong 1 chút ít sẽ góp sức cho YTC càng lớn mạnh. !

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
1) Mình ủng hộ việc xác nhận tài khoản qua email :)

2) Vấn đề Quà Tặng Thú Cưng mình nghĩ phải có thời gian để xem xét lại. Mình ko rành về các thú cưng khác nhưng riêng về Mèo, các bạn thường chỉ cho mèo ta. Mà giống này thì ko ai bán trên diễn đàn cả (mình ko có ý xem thường mèo ta. Mình đang nuôi cả mèo ta và mèo Tây, thương như nhau cả thôi. Nhưng đây là sự thật đang xảy ra ngoài thị trường). Ngay cả 1 con mèo ta lai tây (giống gì ko quan trọng), miễn là lông xù 1 tí là đã bán với giá 300k trở lên rồi, nên nếu có chắc các bạn cũng vào thẳng box Mua - Bán chứ ko cần thiết vào box Tăng - Xin. Từ khi vào diễn đàn YTC tới giờ mình chưa thấy có topic nào đăng bán mèo ta cả. Ko biết những diễn đàn khác thì sao.

Giống vật nuôi nào càng mắc thì mình nghĩ càng ít có người cho. Bạn nói có bạn nói xin chó về làm bạn, sau đó đăng bán rồi lại xin 1 con chó khác đẹp hơn, mắc hơn. Vậy chắc bạn đó phải bán thành công thì mới đi xin con khác. Mình chưa chứng kiến chuyện này bao giờ nhưng nghe cách bạn nói sao mình thấy có vẻ dễ dàng quá :hmmm: mà nếu xác định được giá trị là mắc hơn vậy sao người cho ko bán luôn nhỉ...?
Nhưng mình nghĩ cũng có thể học hỏi những nước phát triển là khi xin phải ký giấy cam kết sẽ nuôi bé tốt, ko ngược đãi đánh đập gì đó. Cái này ở Mỹ là chuyện bình thường, nhưng ở VN nếu áp dụng chắc phải tốn 1 khoảng thời gian dài... :lau_mo_hoi: Khi nói chuyện này ra nhiều người còn cho là dở hơi nữa mà :ngoi_xom:

Nhưng nếu muốn và quyết tâm thì cũng làm được thôi. Biết đâu YTC sẽ đi tiên phong trong vấn đề đó :le_luoi: hihi

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
Nhiều chiện chút chứ, mình thấy ý đầu thì ok, đồng ý là nên xác nhận mail. Nhưng ý thứ 2, mình thấy thiệt thòi cho mấy bé quá. Như chó, ham thì còn làm như bạn nói được, mèo or chó tây thì rất hiếm khi có ng cho. Mà mình từng dc cho một con mèo tây roài này, chú cho mình call hỏi căn kẽ, mọi thứ, rồi mới cho. Mà mèo ta, với chó ta đem cho đã khó có ng nhân, đằng này lại khóa cái mục ấy với lượng bài viết thì mấy bạn mới tập nuôi, mún nuôi thú cưng thường thường thì bik đi đâu mà xin???
Cuối cùng mình bổ xung thêm 1 đề nghị, mình thấy nên thêm mục tag tên. ko phải mình nghiện fb đâu (ờ thì cũng có nghiện chút chút) nhưng mỗi lần hội nhóm đi đâu chơi xong đăng bài lên, toàn phải liên lạc qua fb gào lên bài ở đâu để cả đám còn bik mà dzo koi, chứ đâu có cách nào báo với một nhóm n` ng bài viết đã dc đăng và đăng ở khúc nào đâu, or muốn giới thiệu ng này với bài viết nọ thì ngoài việc inbox gửi link ra chẳng còn cách nào khác. Bất tiện quá. Trong khi tag tên, thì thông báo đến tự nhảy vào koi thôi. Đây là ý kiến cá nhân mình. Xin hết!