• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Góp ý làm một cái bể thủy sinh mini cho lũ cá bảy màu

lovelybobble9xx

Thành Viên Uy Tín
Như tiêu đề đã viết, mình hiện nay đang tập nuôi một đàn cá bảy màu tất cả là 23 con ( 2 cá mẹ, 1 cá bố và 20 cá bột con) mói tập nuôi từ tháng 8 đến nay ... mình đã đọc và tìm hiểu rất nhiều tài liệu nói về loài cá bảy màu này : nguồn gốc, sinh sản, nhân giống, cách chăm sóc,.... hiện thì mình có 4 cái bể nuôi cá bể 1 dài 30 rộng 19 cao 21 nuôi 20 bé cá bột, bể 2 là bể tròn đang nuôi cá mẹ chuẩn bị đẻ, bể 3 nuôi 1 cặp cá bảy màu khác ( đang định ghép cặp cho đẻ mà) nay mình muốn làm một cái bể thủy sinh mini cho đàn cá của mình vào cái bể 1 nhưng không có mẫu bể sẵn nào đẹp cũng như ít công đoạn và đơn giản theo ý cả.. chán lắm.. muốn hỏi những " chuyên gia " có kinh nghiệm này xem có thể được giúp gì khoog. vì mình mới tập nuôi nên không có kinh nghiệm nhiều mong các bạn , anh chị giúp đỡ ạ, mọi ng có thể add nick cho tiện nói chuyện nhé!! ( nick và mọi thông tin ghi ở dưới ạ)

lovelybobble9xx

Thành Viên Uy Tín
Mem mới vào nghề mong được học hỏi nhiều hơn từ những đàn anh đàn chị ạ

lovelybobble9xx

Thành Viên Uy Tín
Lên nào