• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Góp ý ạ,mod có thể mở thêm một mục là "Nhà tình thương"

miao

Miao cattery
Cái này có thể để đầu trong mỗi mục mua bán chó,mèo vì nhiều người vào nhất
Nhằm tạo một tổ chức phi lợi nhuận gây quỹ cưu mang các em chó mèo lang thang,bị bệnh.
Có gì mod liên lạc với em nha 0936.042.421

miao

Miao cattery
vâng ạ,nếu ko ai chịu nhận đứng ra tổ chức thì em nhận nha mod
Nhiều khi muốn làm từ thiện giúp các bé mà ko có tổ chức nào đứng ra...mình cứ đi một mình....giúp được ít...mọi ng đều yêu các em cả...nhưng muốn giúp cũng k biết làm thế nào
Em ở Hà Nội
Nhà em rất rộng và có kinh nghiệm chăm sóc các bé rồi ạ

miao

Miao cattery
Ngoài ra em nghĩ mọi ng có thể biết được hoàn cảnh của bé nào cơ nhỡ đăng trog mục này để chung tay giúp đỡ ạ

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Vậy ai/ tổ chức nào sẽ quản lý cái tổ chức phi lợi nhuận đó?
Bạn sẽ làm gì với tổ chức đó? Nhận nuôi chó mèo bệnh tật, hay muốn quyên góp tiền để nuôi chó mèo bệnh tật k nơi nương tựa?
Nếu quyên góp tiền => Cá nhân tôi thấy k ổn, vì k ai biết là số tiền quyên góp thực chất là dùng cho việc gì. Không chứng minh rõ ràng => sẽ k ai quyền góp
Còn nếu nhận nuôi chó/ mèo bệnh tật k nơi nương tựa => ở HN k nhiều đâu bạn. Bạn vào box NHẬN NUÔI THÚ CƯNG sẽ thấy, rất nhiều người muốn có 1 bé cún cưng để nuôi, mà vẫn chưa xin dc
=> Đề xuất của bạn chưa thuyết phục và không khả thi nhé

meonho124

Đi Muôn Nơi
Hình như Mi-ao không biết đến "TRẠM CỨU HỘ MÈO HÀ NỘI " thì phải lên face book tìm link nha bạn , nếu bạn muốn đóng góp cả công sức lẫn tài chính hãy tìm đến đó! Vừa đây các bạn ấy còn tổ chức event quyên góp đồ cũ gây quỹ cứu trợ mèo , Trạm cứu hộ mèo có tuổi 5,6 năm rồi đó không phải mới mẻ non trẻ đâu , hãy đọc những bài thông báo cứu từng trường hợp mèo của các bạn ấy và cảm nhận. Thực sự là rất tuyệt vời .

Trạm cũng nổi tiếng lắm đấy đã lên truyền hình vài lần rồi .Các bạn ấy hoạt động cực kì tốt đã cứu nhiều trường hợp mèo bệnh bị vứt bỏ mèo con bị mất mẹ v.v.v chủ yếu là mèo ta. Trạm còn tổ chức tìm chủ mới cho các e mèo và triệt sản giảm đi những trường hợp mèo cơ nhỡ :)

Hãy tham gia cùng các bạn ấy !