• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Giúp với ! Thức ăn cho sóc đất !

rooney99

YTC Developer
Tình hình là nuôi vài em sóc đất mà cứ cho ăn trái cây : chuối , đu đủ hoài nên muốn hỏi ai biết sóc ăn gì khác ko. Như thức ăn hỗn hợp hay gì đó. em sóc này cũng dc.1 tháng tuổi rùi vẫn uống sữa,ăn sữa chua. A e cho hỏi nó ăn dc.sâu khô của hamster ko ? hạt dẻ sóc ăn được ko ? Rùi cho e địa chỉ mua thức ăn hỗn hợp or hạt dẻ nha mấy a. Sao nick đăng nhập bị sai hoài mà đúng id pass. Có ai bị ko vậy.. Ad xem có j sai nói e e sửa !!!

dkdk

Mang Tình Yêu PET Đến Mọi Người
hic, làm gì mà e hỏi quá chừng 1 lúc vậy. Sóc là loài gậm nhắm, cái gì nó cũng ăn dc hết, ngủ cốc, hạt dẽ dc hết, ở ngoài tự nhiên nó còn ăn cả sâu, dế, cào cào. nên e mua thức ăn hamster cho nó ăn là chuyện bình thường. e có thể cho nó ăn thêm cơm, dưa leo, cà chua, ở nhà a còn bỏ lúa vào cho nó ăn, dừa sau khi uống xong a cũng bẻ 1 miếng gáo có dính cơm dừa cho nó. còn sữa hay sữa chua là món khoái khẩu của nó, e có thể lợi dụng điều này để huấn luyện nó. mà sóc thân người cũng chính nhờ vào thức ăn. nó nhớ người cho nó ăn nên nó luôn bám theo là như vậy

rooney99

YTC Developer
hic, làm gì mà e hỏi quá chừng 1 lúc vậy. Sóc là loài gậm nhắm, cái gì nó cũng ăn dc hết, ngủ cốc, hạt dẽ dc hết, ở ngoài tự nhiên nó còn ăn cả sâu, dế, cào cào. nên e mua thức ăn hamster cho nó ăn là chuyện bình thường. e có thể cho nó ăn thêm cơm, dưa leo, cà chua, ở nhà a còn bỏ lúa vào cho nó ăn, dừa sau khi uống xong a cũng bẻ 1 miếng gáo có dính cơm dừa cho nó. còn sữa hay sữa chua là món khoái khẩu của nó, e có thể lợi dụng điều này để huấn luyện nó. mà sóc thân người cũng chính nhờ vào thức ăn. nó nhớ người cho nó ăn nên nó luôn bám theo là như vậy
tk a nhiều nha.. tại cho ăn chuôí or đu đủ kiến có khi lên bu dơ lắm.. Định cho pé tập ăn thức ăn hams cho dễ nuôi

recar88

YTC Developer
rooney99 said:
tk a nhiều nha.. tại cho ăn chuôí or đu đủ kiến có khi lên bu dơ lắm.. Định cho pé tập ăn thức ăn hams cho dễ nuôi

:D pé nhà mình ăn chôm chôm , hạt hướng dương , hạt dẻ , pé ăn rất sạch nên hok bị dơ, vẫn cho pé uống sữa bình thường hì hì

rooney99

YTC Developer
:D pé nhà mình ăn chôm chôm , hạt hướng dương , hạt dẻ , pé ăn rất sạch nên hok bị dơ, vẫn cho pé uống sữa bình thường hì hì
hihi bn cho mình hỏi hạt dẻ mua ở đâu vậy ?? tập cho mấy pé ăn hạt chứ ăn trái cây còn dư kiến bu mệk lắm.. Mà bé nhà mình thíc lên lưng mình nó gậm nhẹ rùi liếm lắm !!!

recar88

YTC Developer
rooney99 said:
hihi bn cho mình hỏi hạt dẻ mua ở đâu vậy ?? tập cho mấy pé ăn hạt chứ ăn trái cây còn dư kiến bu mệk lắm.. Mà bé nhà mình thíc lên lưng mình nó gậm nhẹ rùi liếm lắm !!!

bạn mua loại hạt dẻ có vỏ trắng , Tết mình hay ăn ấy

:-?? pé mình trong chuồng kêu thì nghe bò lại lấy thức ăn - leo lên ng mình là ko ăn gì hết bò wa bò lại . @@ mà sao móng các pé sắc kinh khủng , trầy hết cả người

rooney99

YTC Developer

:-?? pé mình trong chuồng kêu thì nghe bò lại lấy thức ăn - leo lên ng mình là ko ăn gì hết bò wa bò lại . @@ mà sao móng các pé sắc kinh khủng , trầy hết cả người
hihi ừ móng bé lâu nên sắc lắm. Mình lấy cái bấm ngón tay á. Bấm răng , móng bé lun.. Hihi nên k đau nữa. Mà bạn bấm móng bé thì xiú hui có màu trắng á chứ bấm sâu đau pé.

recar88

YTC Developer
rooney99 said:

hihi ừ móng bé lâu nên sắc lắm. Mình lấy cái bấm ngón tay á. Bấm răng , móng bé lun.. Hihi nên k đau nữa. Mà bạn bấm móng bé thì xiú hui có màu trắng á chứ bấm sâu đau pé.
:sadcorner: nó chịu yên cho mình bấm mới lạ

dkdk

Mang Tình Yêu PET Đến Mọi Người
móng của sóc dính vào phần thịt, nên bấm móng thì bấm dc 1 phần rất ngắn, sâu quá nó chảy máu, mà bấm ngắn thì 1 2 ngày nó lại dài ra. Sóc cho ăn mình khuyên là bỏ trên 1 cái dĩa sứ, nặng, trái cây thì cắt nhỏ hạt lựu ra, và chỉ bỏ vừa đủ nó ăn 1 lần, ko cho ăn quá nó, bạn nuôi để yêu thương và huấn luyện chứ đâu phải nuôi làm cảnh mà bỏ thức ăn vào chuồng cho nó đói thì ăn suốt ngày dc.nói tóm lại, bé sạch sẽ hay dzơ hôi hoàn toàn là do ở người nuôi. Mình nhắc lại lần nửa, sóc là loài gậm nhắm, cái gì con người ăn dc nó ăn dc, mấy cái con ng ăn ko dc nó ăn cũng dc luôn. chú ý cho nó uống nước nửa