• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Giúp mình với (toy poodle)

just.nino

YTC Developer
Mình vừa mới mua 1 pé toy poodle tính đến hôm nay (16/4) thì pé đc 3 tháng!!! Mình xin hỏi có ai biết cách chăm sóc bé như: về lông thì phải giữ gìn bảo vệ như thế nào, dinh dưỡng thì nên cho bé ăn những j` và 1 số cái wan trọng về cách nuôi pé........Nếu ai biết thì làm ơn chỉ mình với!!! Cảm ơn các bạn đã dành thời jan wan tâm!!!

tieu_tuan

Moderators
Staff member
thân chào bạn
Toy Poodle là giống chó rất thông minh và dễ huấn luyện, ăn uống bthường, thậm chí là dễ ăn nữa, bạn có thể cho toy poodle ở SG, nếu có điệu kiện bạn nên cho bé ở máy lạnh 26 độ suốt nhưng nếu k có máy lạnh cũng k có vấn đề j`, tắm rửa thì khoảng 1 tuần hơn tắm 1 lần = nc ấm, chải lông, sấy lông và phơi nắng cho bé, nếu có điều kiện thì mỗi tháng cho bé đi spa cắt lôg và dưỡng lông, vì poodle cần bộ lông đẹp nên cho bé ăn thêm thuốc dưỡng lông mỗi ngày

tieu_tuan

Moderators
Staff member
bạn nên cho bé uống thêm vitamin nhằm bù đắp các thiếu hut vitamin và khoáng chất mà chúng ta cung cấp trong bữa ăn hằng ngày của bé
pét tab plus là sự lựa chọn của bản thân mình ,bạn thử xem nhé
Thân