• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Giúp mình với, Tô nhà mình bị nôn và bỏ ăn :(

Cún nhà mình bỏ ăn đã 2 ngày nay rồi, biểu hiện của em ý là bỏ ăn, nôn mửa liên tục, cho ăn gì cũng nôn ra hết (mình bơm đồ ăn lỏng vì sợ em đói), người gầy rộc đi một cách rõ ràng. Ngoài ra thì em ý có dấu hiệu tiêu chảy, đi ngoài ra phân lỏng màu vàng.
Mình có ra hiệu thuốc mua thuốc tiêm gồm kháng sinh với thuốc bổ cho em ý. Ngoài ra có cho em ý uống thuốc chống nôn nữa nhưng mà uống thuốc 1 lúc sau cũng bị nôn ra. Các bạn có biết cách nào để trị không, chỉ mình với? :(

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Cún nhà mình bỏ ăn đã 2 ngày nay rồi, biểu hiện của em ý là bỏ ăn, nôn mửa liên tục, cho ăn gì cũng nôn ra hết (mình bơm đồ ăn lỏng vì sợ em đói), người gầy rộc đi một cách rõ ràng. Ngoài ra thì em ý có dấu hiệu tiêu chảy, đi ngoài ra phân lỏng màu vàng.
Mình có ra hiệu thuốc mua thuốc tiêm gồm kháng sinh với thuốc bổ cho em ý. Ngoài ra có cho em ý uống thuốc chống nôn nữa nhưng mà uống thuốc 1 lúc sau cũng bị nôn ra. Các bạn có biết cách nào để trị không, chỉ mình với? :(
Phân có mùi tanh nồng nặc không bạn?
Tốt nhất là bạn đưa e nó đi khám ở BSTY. Vì chữa, vẫn cần thuốc, nên vẫn phải ra cửa hàng thú y bạn à

Sun iGon

N
Mình nghỉ là đường ruột. Bạn ra hiệu thuốc thú y mua 4 5 bịt Genta TyLo-D zìa phá cho chó uống (Cầm ói , tiêu chảy , nói chung về đường tiêu hóa)
Bạn lên mạng gõ «Cây lượt vàng» để lấy hình loại này nhiều người trồng lắm.
Zã lấy nước ngày 3 lần cho uống , lần zã 3 lá. Ngoài ra cho ăn cháo dinh dưỡng nha bạn