• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Giúp mình với, mèo nhà mình không chịu ăn gì

zi.gone

2 ngày nay rồi, em ý không chịu ăn gì cả. Mình pha sữa ông thọ cũng không uống, nhưng em ý lại không có biểu hiện mệt mỏi hay bị ốm gì cả vẫn chơi đùa bình thường. Cơ mà chẳng ăn uống gì hết, người cứ nhũn ra, mình lo quá. Bạn nào nhiều kinh nghiệm có thể cho mình biết em ý bị làm sao với?

txh1403

Phá phách member
mình mới bắt về nhà mới thì bỏ ăn 1 2 3 ngày là chuyện bình thường,nhưng bạn nuôi dc 3 tuần rồi thì có vấn đề đấy,ko ăn uống dc,mệt mỏi v..v thì bạn ép nó phải ăn phải uống,mua cháo ăn dặm cho trẻ con mà nhét cho nó bắt nó ăn,nước thì bạn mua xi lanh bơm vào mồm,còn ko làm dc thì ra thú ý truyền nước bạn nhé

zi.gone

à bạn cho mình hỏi thêm là
nếu cho ăn cháo một thời gian mà nó k chịu ăn cơm tiếp
thì nên dùng phươg pháp gì tiếp nhỉ :sadcorner:

lelinh27021988

T.Viên Năng Động
thế này bạn nhé - bạn chịu khó đun ít thịt nạc rồi lấy nước bơm vào miệng cho bé - bơm nhiều lần mỗi lần cách nhau chừng 3 tiếng - bạn dùng cái ống nhỏ mắt rửa sạch để bơm nước thịt cho bé - cách này tôi đã cứu được rất nhiều bé mèo thập tử nhất sinh.

zi.gone

cách này có vẻ dễ hơn
lúc nãy có thử bón cháo mà khó quá, bị cào mấy phát :(
hôm nay thì em ý lờ đờ luôn r, lo quá =.=