• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Giúp mình với, mèo con chảy nước mắt dịch nâu đỏ

SunnyJung1827

Con trai mình được 3 tháng rưỡi, ăn ngủ rất tốt nhưng dạo gần đây không hiểu sao mắt nó hay chảy ghèn, ban đầu mình thấy không có vấn đề gì nên chỉ dùng natri 0,9% nhỏ mắt cho nó và cạy gỉ mà không để ý coi màu gì. Mấy hôm trước mình dùng bông lau nước chảy ra thấy nó có màu nâu đỏ. Con trai mình là mèo đen nên mình không xem được viền mắt đỏ hay sưng lên không?

Bạn nào có kinh nghiệm tư vấn cho mình với. Mình gọi hỏi bác sĩ ở Trường Chinh thì bác sĩ bảo con nhà mình bị viêm tuyến lệ phải đi uống kháng sinh, liệu bệnh đó có nguy hiểm và ảnh hưởng tới thị lực không ạ??

Cháu nó vẫn ăn ngủ tốt, chạy nhảy ầm ầm, mỗi ngày ăn hết 1 bát royal canin và 1 cốc nước

Ngoài ra nhà mình cũng có 1 bé ALD 2 tháng tuổi, sau khi phát hiện bệnh của con trai mình có cách li 2 đứa nhưng mà mắt của bé vị sưng đỏ ở viền, mắt có nhiều tơ hồng. Tuy nhiên lại không hề chảy nước mắt hay đổ ghèn. Bác sĩ bảo bị Tăng áp dù mình google hết vẫn không biết bệnh đó là bệnh gì, các bạn tư vấn cho mình với *cúi đầu*

Eiffel*FR

Silvery Palace Cattery
có thể do mắt bẩn hoặc đau mắt do vi khuẩn thôi bạn, chăm chỉ rửa mắt cho bé và cho uống khánh sinh Doxyval 3 4 ngày là khỏi :)

sumi160296

Bạn ơi mắt bé mèo đen nhà bạn đã khỏi chưa ạ? Cho mình xin cách chữa với. Bé nhà mình cũng giống bé đen nhà bạn ăn ngủ chạy nhảy khoẻ lắm nhưng mắt hay chảy nước mắt, mình lau cho bé thấy ra màu nâu đỏ nhưng mắt bé hoàn toàn bình thương không sưng viên hay sao hết.