• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Giúp mình cách nuôi chó Phốc con 5 ngày tuổi( chưa mở mắt) mất mẹ

Mun Nhí Nhố

con MIMI nhà mình mới đẻ được 5 con nhưng vì nó già quá,lại vụng về nên đã làm chết 4 con( đè chết ). nên giờ còn mỗi một con. Bố mình đã quyết định nuôi riêng nó bởi mẹ nó ốm bỏ nó mà gió mùa Đông lạnh nó chết ngay! Mình đã cho nó vào một thùng cát-tông nhỏ lót một miếng bông dày và vài quần áo nhỏ, thắp một bóng điện và cho nó uống sữa . Mình nghe bác bảo là cho con uống sữa ông thọ và sữa vinamilk sẽ bị đi ngoài chết nên đã đi xin sữa bột cho " bé " uống , mua cả bình sữa nữa ... nó đã được 5 ngày vậy bao giờ sẽ mở mắt? mình nuôi như thế có gì sai sót không? và mình phải làm gì để cún con không chết? xin hỏi người có kinh nghiệm chỉ bảo!,,, :07:

Ma Bư Béo

Super Moderator
Staff member
Super Moderator
B đặt báo thức cho uống 4 tiếng 1 lần
Mua sữa non bio của động vật ở các hiệu thú y
Hoặc sữa bột cho trẻ e loại ko đường ấy, dialac cũng đc

Ma Bư Béo

Super Moderator
Staff member
Super Moderator
Mun Nhí Nhố said:
cảm ơn các bạn nhiều nha ! mình đã mua 1 hộp dialac anpha 123 cho bé uống bé khỏe mạnh và sắp mở mắt rồi
B cố lên nhé, tầm hơn 20 ngày cho nó ăn bột dinh dưỡng hoặc cháo của trẻ e ấy

MECSADEC

NGười anh Vĩ đại
ko chết đâu mà lo ngày uống sữa 4-5 lần là oke "
1 tuàn 30ml/lan ,
2 tuần 50ml/lan ,
3 tuần 80ml/lan , ( ngày 3 bữa )
4 tuần là 120mll , ( ngày 3 bữa )

Ma Bư Béo

Super Moderator
Staff member
Super Moderator
Mun Nhí Nhố said:
nêu mình cho nó ăn bột thỳ mua loại gì nhỉ?
B ra cửa hàng bách hoá có bán bột mà
B hỏi là bột dinh dưỡng của trẻ e ấy ng ta khác giới thiệu nhiều loại cho b

MECSADEC

NGười anh Vĩ đại
BỘT GI CHẢ ĐC " MÌNH THI HAY DÙNG NƯỚC VO GẠO NẤU SAU
5 NGÀY THI NẤU CHÁO LOÃNG
5 NGÀY TIẾP NẤU CHAO MỀM
5 NGÀY TIẾP THÌ CHÁO CỨNG
5 NGÀY TIẾP THÌ CHO ĂN CƠM

Mun Nhí Nhố

mình không hiêu bạn ạ? nhưng tình hình là cún nhà mình bịn tiêu chảy, không chịu ăn cơm, phân thành nước và màu vàg. mình phải làm sao ?

Pham hoang ngoc tram

Vẫn Fa đấy tám đi :/
Theo mình thì bạn nên cho bé đi bsty ngay và trg lúc đó có thể cho bé ún men vi sinh bio acimin ý. Bé nhà mh cg từng bị gióng cún nhà b nhg bé vẫn ăn đc :(

Mun Nhí Nhố

Pham hoang ngoc tram said:
Theo mình thì bạn nên cho bé đi bsty ngay và trg lúc đó có thể cho bé ún men vi sinh bio acimin ý. Bé nhà mh cg từng bị gióng cún nhà b nhg bé vẫn ăn đc :(
cún nhà mk vẫn ăn đk pajn ak

Mun Nhí Nhố

Bé lucky gần 4 tháng nhà tớ từ hôm qua đến nay có triệu chứng mệt mỏi,bỏ ăn,bị sốt.Hôm nay thì nôn ói,sốt và mệt mỏi,đi ngoài nữa.Sao bây giờ? làm sao cho em ý khoẻ đây. Em nghe thấy ng ta bảo bị thế này nhanh chết. Giúp em với !

pebomiu512 said:
1 tháng xổ giun, 2 tháng tiêm mũi đầu tiên ^^

Mấy bạn ơi mình k biết nên lỡ cho 2 chó con 2 tuần tuổi đã mở mắt biết tự uống sữa rồi. Mình cho 2 cún uống sữa dutch lady chỉ mới hôm nay thôi thấy 1 em đi ra phân lỏng màu vàng còn 1 em thì k thấy gì chỉ đi tiểu chó có bị sao k ? mỗi em mình cho uống tầm 120ml sữa dutch lady pha nước k biêt cún có sao k lo quá :( :'( ai giúp mình với :1_002::1_002:2 em ấy vẫn ăn ngủ bình thường chưa có triệu chứng gì bất thường ạ giúp mình với mình xin c. ơn :(