• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Giúp em với. Mèo em bị chảy nước mắt và rỉ mắt bám ko mở mắt được

Rosie1993

E mới mua bé đc 3 hôm rồi. Bé chỉ đc chớm 2th tuổi. Là mèo xiêm lai. Từ lúc mua về thấy mắt bé bị nhìu rỉ mắt, tình trạng ngày càng nhiều hơn và chảy nước mắt. Hôm nay e mới lấy lọ nước rửa mắt Optamedic nhỏ vào cho bé.
Kết quả sáng dậy bé ko mở được 1 bên mắt trái của bé nhắm tịt lại. E mới lấy nhỏ vào tiếp thì rỉ mắt chảy ra có màu hơi ngả xanh. E lấy tăm bông chặm sạch sẽ thì bé mở mắt ra được nhưng vẫn chảy nước mắt nhiều. Nhưng sức khoẻ bé vẫn tốt. Chạy nhảy đùa giỡn bình thường
Thêm nữa là bé còi quá, lòi cả xương. Bữa mua về ở tiệm chó mèo. Em thấy chủ tiệm cho ăn cơm trộn hạt và nhốt chung chừng mười đứa vs nhau. Ko được vệ sinh cho lắm.
Làm sao để e có thể vỗ cho bé tròn lên ạ. E cho ăn cơm gan và cá trộn. Ngày 2 bữa vì e khá bận rộn. E định cho ăn hạt kèm thêm có được ko ạ
Làm ơn giúp e với
Thanks mọi người nhiều lắm

kiwi1106

Well-Known Member
Khổ. Mấy cái tiệm bán chó mèo bây giờ làm ăn thất đức lắm. Nuôi nhốt ko vệ sinh nên mèo nhà bạn bị đau mắt.
Bạn có điều kiện thì nên cho đi khám thú y. Về việc ăn uống thì bạn có thể cho ăn thêm hạt được. Bạn cũng nên chú ý đến việc đi vệ sinh của nó, nếu nó khỏe mạnh thì phải đi vệ sinh ít nhất ngày 1 lần, phân thành khuôn.