• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Giúp em với, em sắp đi xa mà Bobby của em buồn lắm!

Emanuel

Chào các anh chị, đây là lần đầu tiên em tham gia diễn đàn. Em có đôi lời về Bobby của em như sau:
Em vốn không thích nuôi chó. Cách đây khoảng 3 năm, chị em đem về một con chó Bắc Kinh lai, nó hay ngủ trong phòng em, dần dà nó trở thành bạn của em. Em hay bảo nó là em trai em.
Bobby vốn ngoan lắm, em bảo nó lại là nó lại, nó lại hay nằm gối đầu lên cánh tay của em, có khi lại nằm gác đầu lên bụng em. Mấy ngày em đi chơi xa nhà, nó bỏ ăn ngồi trước cửa phòng chờ em về, không cho ai vô phòng cả.
Thế nhưng gần đây, khi mà em sắp đi du học, nó cỏ vẻ hay nóng nảy lắm. Đặc biệt vào buổi tối. Ai lại gần nó, kể cả em, nó đều nhe răng ra gừ. Nó chỉ đi theo con PoohPooh là con chó nữ em mới mang về nuôi được 1 tháng.
Em nghe người ta nói có 3 khả năng:
1) Bobby hà em nó biết em sắp đi nên giận, hay cắn người!
2) PoohPooh được bác sĩ nói là đang có kinh nhưng là kinh ảo (vụ này em không rành lắm!!!), nhưng vẫn đủ để làm Bobby tập trung vào nó và không muốn ai phá nó.
3) Cả nàh có vẻ thương PoohPooh hơn, tập trung nhiều vào nó hơn nên Bobby ganh tị.
Vậy không biết suy luận nào là chính xác. Em chỉ còn ở nhà thêm vài ngày nữa thôi. Em rất thương Bobby, không biết có cách gì giúp nó không?
Mong được các anh chị giúp đỡ!!!