• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Giúp Em về Vấn Đề Mèo Đực đòi đi Cái

k-20

Hiện tại nhà e đang nuôi 8 con mèo , có 5 đực 3 cái . hiện tại chỉ có 1 con cái lớn là mẹ của các lứa sau , mấy con lứa đầu có 2 con cái đều lớn cả r , bây giờ nó đòi đi Cái nhưng nó cứ đi theo mẹ nó , em không biết làm sao để ngăn chặn lại . Mèo mẹ hiện tại mới triệt sản cách đây 2 tuần , vết thương vẫn còn đau và nhiều khi hung dữ . nhưng vấn đề e đang gặp phải là 2 con mèo Đực ( 1 con con và 1 con bố ) cứ đi theo và đòi đi cái với mèo mẹ . Không biết mấy anh chị có cách nào để ngăn chặn việc này không , vì hiện tại ba e đang muốn cho mèo :( em thì không muốn chút nào . e nuôi nó từ bé cho tới lớn nên tình cảm nhiều lắm . e có suy nghĩ là đi triệt sản luôn mèo Đực nhưng hiện tại e không có điều kiện . nên đành post lên đây hỏi mấy anh chị có cách nào khác. em cám ơn !!!

k-20

Tốt nhất thì vẫn là triệt sản bạn ạ. Còn các biện pháp khác chỉ là tạm thời thôi. Nếu bí quá thì cách ly chúng nó. Nhưng về lâu về dài thì vẫn phải triệt sản. Mèo đực thì cũng nhanh gọn và không tốn chi phí như mèo cái.
dạ em cám ơn :D hiện tại e đã thiến bé đực rồi :D nhu7gn vẫn còn khỏe vàn sug lắm . e có hỏi bác sĩ thú y họ có nói là 10 ngày nữa là sẽ bình thường lại