• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Giúp em Chó Lạp xưởng 3 tháng bỏ ăn, tiêu chảy, nôn

hoagquynhu

Sáng hôm qua em nó ăn uống bình thường..đến chiều về là nó bỏ ăn luôn..tối thì nôn ra thức ăn lúc sáng...đi tiêu chảy luôn... Đêm ngủ nó mệt mỏi, đứng k vững, chỉ nằm dài...lâu lâu e lại phải sờ nó xem tim còn đạp hay không? hic...
hôm nay em đưa nó đi BSTY thì cho nó tiêm 2 mũi gì cho nó..về đến nhà nó tưng tưng được 1 chút rồi lại xụi lơ tiếp như hôm qua...
Giờ em phải làm sao??? em lo quá...
Anh chị nào biết như thế nào chỉ cho em với..

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
hoagquynhu said:
Sáng hôm qua em nó ăn uống bình thường..đến chiều về là nó bỏ ăn luôn..tối thì nôn ra thức ăn lúc sáng...đi tiêu chảy luôn... Đêm ngủ nó mệt mỏi, đứng k vững, chỉ nằm dài...lâu lâu e lại phải sờ nó xem tim còn đạp hay không? hic...
hôm nay em đưa nó đi BSTY thì cho nó tiêm 2 mũi gì cho nó..về đến nhà nó tưng tưng được 1 chút rồi lại xụi lơ tiếp như hôm qua...
Giờ em phải làm sao??? em lo quá...
Anh chị nào biết như thế nào chỉ cho em với..
B hỏi lại bs xem bé có bị care ko nhé?
Nếu đã tiêm thì ta lo qua vụ rối loạn tiêu hóa...B cho bé ăn cơm ấm và ăn 1 quả trứng gà CN sống...Ún ít nước đường cho lại sức...TG tùy b sắp,chỉ cần ko liền tù tì là đc nhé
Chúc bé mau khỏe ^^

mình cũng có 1 bé lạp xưởng, bé ấy bị tiêu chảy nôn còn đi ngoài ra máu nữa, bsi bảo bị parvo nhưng h thì bé của mình đã hoàn toàn bình phục rùi, bé bị cách đây 2 tuần, lúc đấy mình cũng lo lém, ai cũng bảo bé không qua khỏi, nhiều lúc mình cũng rất là nản nhưng nhờ có nghị lực của chủ và cún mà h bé ấy rất khoẻ. bạn cho bé ấy uống biseptol nếu vẫn đi ngoài thì uống metronidazol vs cloxit( không bik vik có đúng cloxit ko). bơm cháo loãng vs nước gluco. quan trọng nhất là bạn phải luôn ở bên cạnh bé tiếp thêm nghị lực để bé chiến đấu với bệnh tật. nếu ăn vào lại nôn thì truyền nc, truyền nc thôi nhé đừng truyền nc hoa quả hay gluco. chúc bé lạp sườn của bạn mau khỏi bệnh^^!