• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Giúp em cho cún đi vệ sinh

rinmin13

Em có một pé cún Samoyed 2 tháng tuổi.
Nhiều bạn nói là pé còn nhỏ nên chưa thể tập đi vệ sinh đúng chỗ được, phải đợi 3 tháng. Nhưng pé cứ đi lung tung như thế này thì T_T

Em đã thử mọi cách có thể nhưng vẫn không được.
Em không nhốt lồng cún mà chỉ tối xích lại chỗ ngủ để tránh pé ngủ sàn , còn ban ngày thì thả pé tự do.
Em cho pé ngày 3 bữa canh đúng giờ. Khi pé ăn xong e đưa pé và nhà vệ sinh để pé ở đó tận 30p, có khi là 1 tiếng, nhưng pé vẫn không đi trong nhà vệ sinh mà chờ cho đến khi e cho ra là pé chạy ào ra rồi đi ngay ra sàn nhà :lac_dau: . Giống như pé cố nhịn chờ thả ra là đi ngày ra sàn.
Em thử dùng giấy thấm nước tiểu và cho vào nhà vệ sinh cũng không được, pé không đi mà chỉ cắn giấy thôi :Onion07:
Em thử xích pé lại không thả thì pé lại đi ngày chỗ ngủ T_T và nằm ra một góc khác.

Cún con thì hay đi vệ sinh, cứ 5p-10p lại đi một lần ( nếu e cho uống nước thường xuyên). Nếu cứ như này thì T_T T_T :sadcorner: :sadcorner:
Mong các ac giúp e với :((

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
đo đuôi thui.

linhna

cứ thấy nó ỉa bậy, tét cho nó thật đau rùi lấy ít phân của nó giấu ở ngoài sân chỗ mún nó đi WC . thỉnh thoảng 20' dắt nó ra chỗ đó. nó ngửi ngửi rùi ị luon chỗ đó :keke_hehe: