• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

giúp e với Rùa núi vàng bị tiêu chảy !

Cacbonr

hôm wa e có cho bé rùa núi vàg size 10 ăn 1 trái cà chua, kô hiểu là tạii vì trái cà chua bỏ trong tủ lạnh đem ra hay vì e wên rửa trái cà chua mà e nó ăn xog hnay nằm jm lìm như bị bệnh r tới tối lại bị tiêu chảy phân màu nâu và bé có vẻ rất mệt mỏi a nào bk chỉ gjúp e với !!!!

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Chú ý quan sát thật kĩ xem em nó có bị lả người, dù ban ngày mắt vẫn nhắm (mí mắt nhăn nheo, máu tím xám), bế lên ko động đậy, ít phản ứng, 4 chân ko quẫy là đích thị bị dính thuốc phun trên cà.

Nếu kiểu này thì còn biết cầu trời thôi bạn ạ. Nỗi sợ lớn nhất của ng nuôi pet là dính phải thuốc sâu, con người còn chết huống chi pet:sad:.

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
Nếu bé bị ngộ độc thì đầu tiên là hãy dùng oresol để bù nước và điện giải cho bé rùa. Còn việc ăn uống của bé rùa thì: Không nên cho bé ăn đồ lấy từ trong tủ lạnh ra và rau - củ - quả ... thì gọt vỏ và rửa sạch, tại vì trừ rau nhà ra thì an toàn chứ bên ngoài rau củ quả không thuốc này thì cũng thuốc kia thôi bạn ơi :)

lazymen

T.Viên Năng Động
nó bị lả ng, ít đụg đậy lun e cứ nghĩ tại n dạng người hk chứ >"< mới nuôi nên sơ suất wá !!!

cho ăn cà chua nên bóc vỏ đi, cho ăn rau thì nên mua trong siêu thị và chọn rau xà lách làm thức ăn chnhs, xà lách có rất ít sâu ăn do có nhựa trắng rất chát, khi thu hoạch và rửa thì nhựa trong thân sẽ trôi ra hết, rùa ăn nghe giòn tan

Đậu Đen

Trúng thuốc or cà lạnh quá....cà mình bỏ tủ lấy ra ngâm nc cho hết lạnh cho tí muối vào...5-10p rủa lại nc để bé k bị sót ruột rồi got vỏ...hết lạnh r hãy cho pé ăn nhá ăn đồ lạnh k tốt cho hệ tiêu hóa

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
lazymen said:
cho ăn cà chua nên bóc vỏ đi, cho ăn rau thì nên mua trong siêu thị và chọn rau xà lách làm thức ăn chnhs, xà lách có rất ít sâu ăn do có nhựa trắng rất chát, khi thu hoạch và rửa thì nhựa trong thân sẽ trôi ra hết, rùa ăn nghe giòn tan
Bobeouuu said:
Chú ý quan sát thật kĩ xem em nó có bị lả người, dù ban ngày mắt vẫn nhắm (mí mắt nhăn nheo, máu tím xám), bế lên ko động đậy, ít phản ứng, 4 chân ko quẫy là đích thị bị dính thuốc phun trên cà.Nếu kiểu này thì còn biết cầu trời thôi bạn ạ. Nỗi sợ lớn nhất của ng nuôi pet là dính phải thuốc sâu, con người còn chết huống chi pet:sad:.
chào 2 anh chắc cũng là 1 tiền bói rùa nhỉ ? Vậy cho em hỏi chút nha ! Vì s
Dạo này bận không lập nỗi toppic đc!.
rùa em saize 25 núi vàng em mới mua 28.3.2014 chuyển từ cầu kênh tẻ vào q10 vĩnh viên nên thấy hơi lả cầm lên coi nhận dạng ị xè 1 cái nguyên 1 chén nước tiểu lên tay + áo em. Sau đó đem về đẻ trong trồng 60x60x60 lót mùn dừa đã lọc hết sơ dừa ! Mua ở tiêm cây cảnh. Khi mới đem về cho nó nghỉ khoảng 12h thì cắt khoảng 1/4 trái cà chua người lớn đã rữa cho ăn . Ăn bt nhưng em để nước vào thì không bít uống ko mà chân,đầu toàn nước chắc té nhỉ ?. Sau 2 ngày thì bé không ị ? Chất phân lỏng ? Và cho hỏi bé rùa nào cũng ị như vậy ? Chẳng thấy pân giống nhím nhỉ ? Bé hoạt động bt nhưng đã bỏ ăn rồi ( bỏ ăn là quá bt nhỉ ?) và em thấy dưới cổ họng , dưới lưỡi như có hiện tượng như thở gấp vậy cứ phồng lên nhã ra phồng lên nhã ra rất nhanh cỡ1 1,2 trong 1 giây ? Vậy bé khó thở hay tiêu hóa không được
vậy bé bị tiêu chảy hả ? Bác nào tốt úp hình cục ị của bé lên giúp !.

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
Ồ thì ra là vậy làm em cứ tửng bé bị khó thở hay ăn cà chua kẹt vào họng @@
mà anh nãy em đẻ tấm kính để vào chơi thì bé ị lên đó lần này quan sát rất kĩ ! Không có giun lãi san, cà chua mà chỉ thấy cục phân bé bết bết ? Đang cho bé ăn rau . Em tính nui dế ta trong hồ rùa đc ko ? Vì em thấy bé chỉ size 22 mà hồ 60 hết thì trống trãi quá. Nên em đã mua 3 ngàn dế ta lựa mất con dáng than không cục chân đuôi khỏe 4 đực và 4 cái bỏ vào hồ được ko ? Tụi nó rất khỏe . Với em hỏi sao em trồng cầy cải trong mùn dừa mà toàn héo vậy ??????
em tính nuôi 1 bé cwd ( kỳ tum) chung với rùa đc ko size 35 ???
lazymen said:
phân lỏng có nhiều nguyên do, vì thức ăn mất vệ sinh khiến bé tiêu chảy, bản thân rùa ăn cà chua phân cũng ko rắn vì cà chua chứa nhiều nước. Rùa thở sâu thì dưới cổ hiện lên cái bọng, thỉnh thoảng cái bọng nó phình ra phình vô, thường thấy ở những cá thể khỏe, tâm trạng đang thảoi mái, nhất là khi ngâm hay tắm mà rùa thấy dễ chịu chúng sẽ hành động như vậy :D