• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

giúp e dạy cocker american đi vệ sinh với :((

ryo1501

hic e mới mua e nó về từ 1 chị, vì c đó bận luyện thi để sang Mỹ định cư nên bán chó, con cocker này lúc đầu gặp e chỉ thấy nó hay nhảy, chạy thôi, vì chị nói hay nhốt trong nhà, nhà k có ai nên k dám để ra ngoài, bữa e mang nó về, mấy ngày đầu nó ăn ít lắm nên ko thấy đi vs nhều tầm 2 3 ngày gì đấy nó quen rồi phải gọi là nó ăn kinh khủng, vừa ăn xong nó uống nước cái là nó tè 1 đám chưa đầy 3p nó tè típ, hic, e k ịp đỡ với nó, rồi nó chạy lăng wăng tầm 15p gì đấy là thả mìn :(( mà e đã thử mấy cách truyền thống như cho nó ra ngoài giải quyết xong e bắt nó ngửi mà 2 3 lần nó vẫn ngu ngu >"< vẫn đi bậy, cả ngày ko yên với nó vì fải dọn :(( nó tham ăn lắm, thấy bát thức ăn là nó ụp mặt vào đấy liếm sạch chả cần bít gì, có lúc đang ăn nó ị tại chỗ lun mới đau chứ >"< e nói con bé e e lôi nó wa 1 bên để e lau mà nó đang ăn dở nên cứ đòi lao ra, e lau phân xong e đưa trước mặt nó cho nó ngửi mùi mà nó vẫn lao ra, hic, ko bít con chó nhà nó ngu hay nó chưa quen nữa, anh chị giúp e với chứ kiểu này e ko giữ nổi nó, nó + chó đốm nhà e nghịch còn hơn trâu, 2 con nó lôi hết quần áo giấy tờ trê bàn xuống căn nát lun :(( e định cho nó đi học nhưng vì thấy ko cần huấn luyện nghiệp vụ nên cứ để nó ở nhà dạy xem sao, ai có nuôi giốg này thì chỉ e với nhé, thanks các anh chị nhìu

hình nó nè, nhìn lừa tình lắm, hic, e là 1 trong những ng bị nó lừa :(( à mà mới đc 4tháng 4 ngày à,nghịch như trâu á

hgiang0602

YTC Developer
:))))))) bạn gặp vấn đề giống mình quá nhưng mình còn bị thêm là mỗi lần bé í mừng quá toàn đái xón,bé í mà đang ngồi trên giường mà trêu cái j là bà í mừng quýnh đái luôn :))) ko biết chừng trị dạy dỗ kiểu j đây :))

ryo1501

:))))))) bạn gặp vấn đề giống mình quá nhưng mình còn bị thêm là mỗi lần bé í mừng quá toàn đái xón,bé í mà đang ngồi trên giường mà trêu cái j là bà í mừng quýnh đái luôn :))) ko biết chừng trị dạy dỗ kiểu j đây :))

ơ lạ nhờ? lần đầu t nghe thế ấy :D t đang định cho e ý đi trại huấn luyện :)) vì e ý quá lì, hnay dám nhảy lên cắn cả váy t, hic, oánh nó thì nó giận mình chả thèm nhìn lun ấy, kêu chả thèm đến = = m giống osin nó hơn là chủ nó

percy

YTC Developer
hehe
đọc bài của bạn mà ngồi cười đau cả bụng =))
haha
chó này đã quên tật rùi là khó cho em ấy như xưa lắm bạn ơi !!!
tốt nhất bán rẻ em ý cho ai rùi mua lại em khác thì hơn :)

percy

YTC Developer
bạn làm như mình đi !!!
lúc em nó quậy bạn oánh nó !! nhưng nhớ là oánh xong đừng lại vỗ về nó nha !!!
mình oánh em cún trc quá nên hôm nay nó sợ luôn , đã thế còn nịnh nữa :)
giờ nó đc bán đi rùi , :)

Likita

YTC Developer
Mình chưa nuôi giống này bao h lên không co k.n bạn có thể tìm 1 số tài liệu tham khảo trên google . Bé khá năng động và dễ thương đừng bán bạn nhé !

mangaka

YTC Developer
Thứ nhất: lần sau bạn đừng để màu chữ xanh--->khó đọc
thứ hai: chuyện dạy đi vs bạn có thể tham khảo các topic về hl đi vs cho chó. Để dạy đc chó quan trọng là ở bạn-bạn phải kiên trì chứ ko phải 1,2lần là đc.
Thứ 3: chuyện chó cắn xé đồ đạc, hư--> bạn tham khảo topic cách dạy chó hư nghe lời

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Ở dưới quê ông bà mình chỉ dạy nó ko ị trong nhà thôi ==", tại xung quanh đồng không mông quạnh nên ko quan trọng nó ị chỗ nào :D, chỉ cần ko ở trong nhà là dc :D.

Là vầy: Mỗi lần nó ị trong nhà thì bắt nó lại đống nó vừa ị (phải là bãi của nó nhé, ko thì nó k phuc đâu), dí đầu nó xuống hửi, r lấy cây quất 1 cái chót, để nó éc 1 cái, xong lại bắt nó hửi đống đó lần nữa, xong lại chót thêm phát nữa. 1 bãi 2 phát. Đảm bảo lần sau ko dám ị chỗ cũ nữa :D. Nhìu con sợ quá ko dám vô nhà luôn =))