• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Giúp đỡ về chú cho phốc 2 tháng tuổi

nguyenviet181

Mình mới mua 1 chú phốc tầm 2 tháng tuổi về, mình chưa có kinh nghiệm chăm sóc chó phốc, ace chia sẻ cho mình ít kinh nghiệm!
Mà hôm nay mình thấy em nó quanh quẩn góc sân ko biết ăn phải hạt thóc nào chưa, mà nhỡ ăn phải có sao ko ah?

mangaka

YTC Developer
phốc nuôi cũng dễ bạn ạ.
bạn ăn j` thì cho nó ăn đấy. Nhưng huấn luyện nó ăn trong bát và ko đc ăn đồ ở ngoài bát. Phốc là dòng chó rất khôn nên nếu bạn chịu khó thì sẽ hl kết quả.
Nhà tớ có 1 e phốc và e í kén ăn. chỉ thick ăn ngon .
dòng chó này khá tình cảm và quấn chủ. Nếu đc hl thì sẽ rất ngoan. Nhưng nếu chiều chuộng thì khá đỏng đảnh. Biết trông nhà và hay ghen tị với các chó khác.

sit koi`

mình có một em, chuẩn bị đưa đi tiêm, xót quá, nó bị ho cũi chó thì phải, băn khoăn khong biết lam sao. tư vấn giup mình vs bạn

ilovecat87

T.Viên Năng Động
1 tháng 3 tuần hoặc 2 tháng khi bé sức khỏe tốt , biểu hiện bên ngoài là vui .vẻ đùa nghịch, ăn uống tốt, mắt mũi lanh lợi, đi vệ sinh phân thành khuôn ko nhão, bên trong là nhiệt độ bình thường ko sốt. lúc đó tiêm mũi 1. sau mũi 1 một tuần, ko tắm, ko đi chơi và tiếp xúc với chó lạ. tốt nhất giữ chó thêm 3 tuần ở nhà sau tiêm. kể từ ngày tiêm mũi 1, sau 3 tuần, tiêm mũi 2 khi hiện trạng sức khỏe tốt như mô tả bên trên.
Chó phốc ăn dễ và tình cảm, trước mắt hãy lo cho bé tiêm đầy đủ nhé. và nhớ tiêm thuốc phòng 7 bệnh khó chữa nhé. vì đang có dịch 7 bệnh, loại 5 bệnh ko ngừa được