• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

giúp đỡ người mới nhập môn ạ :D

reino

chả là trước h nuôi cũng nhiều loại pet ( nói chung là thích nuôi pet ) nhưng năm trước thi DH nên bỏ nuôi hams...h rãnh rỗi , lại dư cái hồ kiếng 7 tấc nên e tính nuôi thử bò sát :D . vì trước giờ e chưa từng nuôi lần nào , vã lại sv ko có nhiều tiền nên lập topic hỏi ACE về các giống nhông VN ( rẽ ) có kích thước phù hợp với hồ 70cm và tiện thể chỉ giùm em chổ bán ở HCM luôn :D . hồi nhỏ khoảng 5-6 tuổi khu nhà e ( Q8 ) còn nhiều nhông xanh lắm ! bắt quá trời . mà bây h muốn kím lại ko ra :|

tks ACE đả bỏ thời gian đọc :D

reino

à ....em cũng thích chụp hình tụi nó nửa :"> ...nên nằm im như bò sát có vẽ là lựa chọn phù hợp :D

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....
Hồ như vậy nuôi kì tôm (rồng đất )cwd được đó bạn. Nuôi chừng 4 - 5 con nhìn hồ cũng đẹp lại dễ nuôi. Gía 1 con size bé bé có vài chục tới 100k to hơn tí thì cao hơn tí nữa nhưng giá đó chấp nhận được. Nếu mua diet7 giới thiệu cho.Chúc mừng bạn bước vào ngôi nhà thú cưng lớn nhất Việt Nam nhé.
Thân

reino

con đó mình thấy rồi :D mà thấy màu sắc đơn điệu quá....mình đang để ý mấy loại nhông xám ( đầu màu xanh ) , với nhông rào ( loại đầu đỏ ) ........mấy con đó ở đâu trong HCM bán và giá khoảng nhiu vậy bạn ? tại mình tính làm cái hồ sinh thái mini nên tìm mấy con nhỏ :D

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....
Nhông hàng rào trước giờ ít ai bán mà đa số bắt cho. Còn theo diet7 biết thì nhông xám và nhông rào là chung 1 loại. Tùy vào môi trường mà chúng biến đổi màu sắc đầu và hình như con đực mới có khả năng này (thông báo lãnh địa và thu hút con cái)

reino

chà ! ra vậy :D tks bạn vì thông tin nha ^^ . bạn cho mình hỏi luôn là mình tính làm cái hồ có đất , lũa bên trong ( giả tự nhiên ) để trồng mấy cái cây nhỏ nhỏ luôn thì phần nên nên làm bằng gì vậy :D có nên đổ đất trồng cây vào ko ?

kuz4iluv

YTC Developer
Nhông hàng rào trước giờ ít ai bán mà đa số bắt cho. Còn theo diet7 biết thì nhông xám và nhông rào là chung 1 loại. Tùy vào môi trường mà chúng biến đổi màu sắc đầu và hình như con đực mới có khả năng này (thông báo lãnh địa và thu hút con cái)

hồ 70cm chỉ nuôi đc 1 con cwd size 40-50cm thôi bạn ơi,nuôi đông quá dễ bị đánh nhau và tự đâm đầu vào kính vì k có chỗ di chuyển :D,thêm 1 điều nữa,nhông xám với nhông rào khác hoàn toàn nhau bạn nhé,nhông xám thì cả đực và cái đều đổi màu xanh ở đầu đc,riêng con cái thì màu xanh nhạt hơn và k sắc nét như con đực,còn nhông rào thì chỉ có con đực mới đổi màu đỏ đc thôi :D...
Thân.

reino

hồ 70cm chỉ nuôi đc 1 con cwd size 40-50cm thôi bạn ơi,nuôi đông quá dễ bị đánh nhau và tự đâm đầu vào kính vì k có chỗ di chuyển :D,thêm 1 điều nữa,nhông xám với nhông rào khác hoàn toàn nhau bạn nhé,nhông xám thì cả đực và cái đều đổi màu xanh ở đầu đc,riêng con cái thì màu xanh nhạt hơn và k sắc nét như con đực,còn nhông rào thì chỉ có con đực mới đổi màu đỏ đc thôi :D...
Thân.

anh biết chổ nào ở HCM có bán nhông xám với nhông rào ko ? vì hồ nhỏ mà mấy loại này đuôi dài nên e thích mấy con nhỏ :D

tuhugo12

T.Viên Năng Động
Hoặc bạn nuôi 4 cP85 RẮN MỐI ĐI NHìn cũng dp95 lắm,..................... hoặc để dành money nuôi trăn rắn cảnh ,......................Nuôi iguna

DAi

reino said:
anh biết chổ nào ở HCM có bán nhông xám với nhông rào ko ? vì hồ nhỏ mà mấy loại này đuôi dài nên e thích mấy con nhỏ :D
ah mà nhà bạn o đâu nhong rao thì bat có mà đầy rảnh cho cái địa chỉ tui vs bạn đi bắt co khi bat dc con nhong mit doi dc 2 mau @@