• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

giúp chó mình với!

tama

con chó nhà mình lúc mới đem về thì đã được 3 tháng tuổi lúc đó bé rất hiền và rất nghe lời! Nhưng bây giờ đã được 7 tháng thì bé 0 nghe lời nữa! Mình thả bé ở nhà sau hẹp lấy đồ chặn 0 cho lên nhà trước(vì mình nghe nói nếu nhốt ở chỗ hẹp thì chó sẽ dữ hơn khi gặp người lạ), mỗi lân thả ra thì bé lại rất hăng, chạy tới chạy lui (chắc lâu lâu được thả nên bé mừng) nhưng bé lại 0 nghe lời ai, bắt lại cũng 0 được! Có lần mình ra đường mấy lần cho bé chạy nhảy thoáng 1 chút (nhà mình trong hẽm nên vắng xe,ít người), nhưng mỗi lần như thế 0 hiểu sau bé cứ đi lung tung, mình kêu tên bé cũng 0 lại, bé hay đi với hàng xóm và vô nhà họ mà làm ngơ mình, kêu cách nào bé cũng 0 lại, khi hàng xóm bế bé lên bé cũng cho mà 0 phản ứng sủa hay gì đó! mình đi chỗ khác hay vô nhà đóng cửa nhốt bé ở ngoài bé cũng 0 để ý mà cứ đi lung tung bên ngoài hay vô nhà hàng xóm, người lạ vô nhà thì bé vảy đuôi sủa mừng,.........Nhưng bé được 1 cái là biết rượt đuôỉ mấy con gián,chuột... ,sủa khi gặp những con chó khác dù cho chó đó lớn hay nhỏ nó đều sủa rất hăng.... và buổi tối khi nhà mình đóng cửa đi ngủ thì bé lại hay sủa khi có ai đó đụng vô cửa hay bất kỳ tiếng động nàotrước cửa là bé sủa rất dữ ....5 tháng nay mình đã dạy bé nhiều lần bằng mọi biện pháp nhưng 0 được, có lấy báo cuộn,cây quýnh bé cũng chứng nào tật nấy,rất lỳ. Có người nói mình "vì bé còn nhỏ nên vậy chừng nào nó lớn thì sẽ khác" có đúng ko ạ?nếu ko thì vì nguyên nhân gì?Và mình phải làm gì ?! giúp mình với..............