• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Giải quyết vấn đề nuôi mèo..

Uyên Đào

Member
Em cũng như chị ở topic này vậy, tuy vậy nhưng mẹ đã cho nuôi.
Mấy tháng trước em đã xin mẹ rồi, thì mẹ em cũng ậm ừ. Nhưng dạo này thấy em quyết liệt quá mẹ em cũng đồng ý, hôm trước mẹ em nói cuối tháng có người làm sẽ cho em nuôi. Em cũng đồng ý và nói với cái anh bán mèo cho em rằng là ngày 20 anh ấy giao. Cái hôm qua em mới nói mẹ, mẹ em cứ nói tùm lum rằng là khi nào có người làm chứ không phải cuối tháng mới cho nuôi, rồi nói cứ như là không muốn cho em nuôi. em có đưa em gần được 2t, hồi bé có bệnh về đường hô hấp thì phải.
Em nói em nuôi để trên lầu thôi, vì giống mèo tây em đọc trên mạng là chỉ thích phơi nắng rồi ăn ngủ, chơi đùa nựng nọt, nhà em cũng có nhiều lầu nên không lo =__- Ấy mà mẹ em cứ nói thế, rồi ai nuôi ? Đem về ai hốt .. cho nó? Em nói thì em mua cát mèo về, khi nó ra thì e hốt thôi, chắc chắn luôn ! Rồi mẹ em nói em đem về để cho mẹ em nuôi, em ngồi đó. Vậy em cũng không hiểu nguyên cả tháng nay em đọc mấy tư liệu kham thảo để mang mèo về cho mẹ em nuôi a (!?) em cũng biết mẹ đang bận xây quán café nên muốn chăm sóc. Vả lại ở nhà mới em không có ai làm bn nên muốn nuôi mèo về để chơi cùng, chăm sóc ~
Giờ thì vấn đề là cái anh bán mèo cho em ở HCM, là sinh viên. Đầu tháng 7 phải đi quân sự thì phải? Vậy em phải làm sao ạ? Vì em nói chắc chắn mà anh ấy cancel mấy người khác để bán mèo cho em..Hay là xin đại bé mèo về nói bạn nào gửi cho nuôi giùm??

[Nếu có sai box hay không đúng gì đó thì mod move box giùm..]

Last edited:
Bạn có thể sang gửi nhà bạn hoặc mang đến khách sạn thú cưng, mình thấy có chỗ này cũng hợp lý này, nhà mình cứ đi du lịch là mang mèo đến đây https://www.petmart.vn/hotel