• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Giải quyết giùm em !

Status
Không mở trả lời sau này.

Ryan Raymond

Dogs Lover-Golden Retriver Fan-Number One YTC Fan
Chó nhà em được người ta cho . Bé Lu là chó nhật lai cỏ đã 1 năm tuổi ! Bé lúc mới đem về lúc 4 tháng . Em ở dưới quê nên chạy nhảy lung tung . Bây giờ lên TP ở (đã 6 tháng rồi) . Em nó chạy lung tung , tập xích hồi mới đem về mà hở cái tháo xích là chạy luôn không về , phải chạy đi kiếm , thấy rồi kêu nó càng chạy . Em cũng thử dẫn đi dạo . Đi thì lúc nào cũng kế bên . Lúc cho lên lầu tháo xích một cái là chạy mất tiêu không kịp chộp mớp bị đụng xe . Em mệt lắm . Bác nào giúp em với !!! Nếu không trị được buộc em phải trả cho chủ cũ !!! Không có nó thì buồn lắm nó được cái bắt , còn noi nhảm thì nó nghiêng đầu iu lắm .

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Giống hệt con béc ở quê nhà mình.
Có thể là do nó ít thân với chủ, hoặc là nó bị nhốt, xích nhiều => cuồng chân

Ryan Raymond

Bó tay vậy cho em về quê hả anh !!! Quê em khá rộng đủ nuôi cả 10 con chó ( Q.12 )mà về dưới ăn trộm hơi bị nhiều sợ lắm !!!

Ryan Raymond

xích đã dài 3m rồi đó bạn , dài nữa em nó quấn tùm lum hết rồi ngồi la . Bó tay với em nó !!! :lac_dau:

Status
Không mở trả lời sau này.