• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Giá trị của các bé mèo..

ilupqa

Mọi người có thể tư vấn cho mình để mình có thể mua mèo được không. mình chưa nuôi động vật bao giờ.. tạm thời chỉ là muốn nuôi có kinh nghiệm thui. Nhưng mình muốn biết mèo có những loài nào hiện tại ở Việt Nam là phổ biến.. giá có chát lắm ko??? Loài nào là dễ nuôi, đọc mà chả biết mèo ALD là gì cả.. rồi lai nọ lai kia nữa. Không thì cho mình một số link hay về mèo.. Rất cảm ơn mọi người!!!!!!!!

:lau_mo_hoi: :lau_mo_hoi: :lau_mo_hoi: :lau_mo_hoi: :lau_mo_hoi: :lau_mo_hoi: :lau_mo_hoi:

xixine

mèo nào cũng dễ nuôi bạn ạ :D ALD là mèo anh lông dài đó mèo thuần chủng giá rơi vào khoảng 4-5tr còn ai bán rẻ thì tầm 3tr, loại lai tạp thì rẻ hơn tầm 1-2tr tùy lai gì

boo09

T.Viên Năng Động
Theo ý mình nếu bạn muốn nuôi mèo để có kinh nghiệm thôi thì đầu tiên bạn có thể nhận 1 bé mèo ta về nuôi . Các bé mèo ta đều rất dễ thương không khác gì các dòng mèo khác . Mèo ta vừa phù hợp với các bạn mới tập nuôi mèo , lại phù hợp với khả năng của mọi người.Bản thân mình trước khi trở thành người nuôi mèo mình đều có nuôi 2 bé mèo ta , rất ngoan , quấn người...cả nhà ai cũng yêu cả,đến cả khó tính như mẹ mình hồi mang bé đi triệt sản mà lo sốt cả vó....Tốt nhất là đừng theo phong trào mà mua các dòng mèo khác nếu như bạn chưa có kinh nghiệm , nuôi mèo cũng như nuôi con nít chứ không dễ dàng gì đâu .
Còn hiện tại bây giờ ở VN có rất nhiều dòng mèo ( thuần và không thuần ) , giá cả cũng rất khác nhau...nên tốt nhất trước khi quyết định mua mèo nên bản thân tự trang bị kiến thức đầy đủ để tránh bị lừa hay là bị shock khi nuôi mèo .

Trangxinhgai_92

YTC Developer
Theo ý mình nếu bạn muốn nuôi mèo để có kinh nghiệm thôi thì đầu tiên bạn có thể nhận 1 bé mèo ta về nuôi . Các bé mèo ta đều rất dễ thương không khác gì các dòng mèo khác . Mèo ta vừa phù hợp với các bạn mới tập nuôi mèo , lại phù hợp với khả năng của mọi người.Bản thân mình trước khi trở thành người nuôi mèo mình đều có nuôi 2 bé mèo ta , rất ngoan , quấn người...cả nhà ai cũng yêu cả,đến cả khó tính như mẹ mình hồi mang bé đi triệt sản mà lo sốt cả vó....Tốt nhất là đừng theo phong trào mà mua các dòng mèo khác nếu như bạn chưa có kinh nghiệm , nuôi mèo cũng như nuôi con nít chứ không dễ dàng gì đâu .
Còn hiện tại bây giờ ở VN có rất nhiều dòng mèo ( thuần và không thuần ) , giá cả cũng rất khác nhau...nên tốt nhất trước khi quyết định mua mèo nên bản thân tự trang bị kiến thức đầy đủ để tránh bị lừa hay là bị shock khi nuôi mèo .

like cho ý kiến này của ban. còn bạn muôn hiểu biết thêm thì google nhé. dễ dàng nhận ra thôi bạn à. rảnh thì chịu khó qua xem mấy nhà bán mèo ý. thì chỉ đi xem thôi cho biết trên toppic mua bán ấy.

vohongduc

facebook.com/ken.littlemonster
Mèo nào cũng dễ thương & ít phải chăm sóc quá cẩn thận như nuôi chó bạn ạh
Có khi bạn đi đâu đó nguyên ngày chỉ cần cho pé ăn 1 lần nhiều hơn bth 1 chút cũng đc ( nhưng lâu lâu mới vậy thôi nhé ;) )
Mình cũng đang nuôi 1 pé ALD rất dễ thương mà cả xóm ai cũng hâm mộ ( bới vậy nên phải giữ kỹ lắm :( )
Giá của mèo ALD ~ 3-5tr tuỳ bé nhỏ hay lớn. Còn mèo Nga thì rẻ hơn ~2tr hoặc ít hơn. Mèo Anh lông ngắn thì đắt hơn ALD. Mèo Ba tư thì mắc hay ko tuỳ theo độ gãy của mặt pé :)
Quan trọng là bạn phải yêu bé mèo thì nuôi cỡ nào cũng đc.
Phổ biến thì mình thấy mèo ALD, 34 và mèo Nga là bán nhiều nhất. Còn các loại như Exotic hay ALN thì ít khi thấy ai bán. Nhất là ở HCM bán chủ yếu là ALD vs ba tư. ( nhưng đừng bao giờ ra Lê Hồng Phong q10 mua nhé bạn )
Chúc bạn tìm đc 1 pé mèo ưng ý :D

dienvienpro

kẻ đến từ sao hỏa
Mọi người có thể tư vấn cho mình để mình có thể mua mèo được không. mình chưa nuôi động vật bao giờ.. tạm thời chỉ là muốn nuôi có kinh nghiệm thui. Nhưng mình muốn biết mèo có những loài nào hiện tại ở Việt Nam là phổ biến.. giá có chát lắm ko??? Loài nào là dễ nuôi, đọc mà chả biết mèo ALD là gì cả.. rồi lai nọ lai kia nữa. Không thì cho mình một số link hay về mèo.. Rất cảm ơn mọi người!!!!!!!!

:lau_mo_hoi: :lau_mo_hoi: :lau_mo_hoi: :lau_mo_hoi: :lau_mo_hoi: :lau_mo_hoi: :lau_mo_hoi:

mình sẽ tóm tắt ý của các bạn
1/tốt nhất nuôi mèo ta , vì mèo ta khôn lanh , quấn ng` , thân thiện và bạn còn giúp ích đc cho các bé bằng cách cưu mang các bé .
2/mèo ở vn rất nhiều phổ biến là mèo ta , nên nuôi mèo ta trước vì mèo tây rất đắt tiền không cẩn thận các bé sẽ bị đạo chích chôm chỉa
3/giá của mèo thuần chủng của giống mèo tây nghĩa là mèo lông dài ở nước anh thuần chủng cho 2 con lai với nhau, còn lai tạp là lấy mèo ALD lai với mèo ta mèo ngoài mèo gì cũng lai.
4/ giá cũng không chát tùy mèo :mèo ta cả đống :) mèo ALD 1>5 triệu , AL ngắn 1>5 triệu nói chung các loại mèo tây từ 1>5 tr còn bạn muốn mua mèo thì vào đây tìm các thành viên uy tín có huy hiệu hình con chồn với chữ uy tín thì nên mua họ , nên mua những ng` đã ở trong diễn đàn lâu năm có khoảng 500 bài viết trở lên link đây:http://www.yeuthucun...87-mua-ban-meo/
hoặc đang có bài cần bán mèo http://www.yeuthucun...1#entry349441
http://www.yeuthucun...ng-yeu/

hoặc có thể tìm mua ở tail home

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Nếu bạn chưa có kinh nghiệm nuôi mèo thì mình nghĩ bạn nên nuôi mèo ta hoặc các bé mèo lông ngắn. Vì nuôi mèo lông dài đối với người chưa có nhiều kinh nghiệm thì có vẻ hơi vất vả đó ^^
Mèo ALN ( Anh Lông Ngắn ) hoặc mèo Xiêm cũng ok mà ;)

dienvienpro

kẻ đến từ sao hỏa
Nếu bạn chưa có kinh nghiệm nuôi mèo thì mình nghĩ bạn nên nuôi mèo ta hoặc các bé mèo lông ngắn. Vì nuôi mèo lông dài đối với người chưa có nhiều kinh nghiệm thì có vẻ hơi vất vả đó ^^
Mèo ALN ( Anh Lông Ngắn ) hoặc mèo Xiêm cũng ok mà ;)

thích mèo xiêm mắt lé hơn hehe

pe meo

Member
nuôi mèo highland lynx đi mình có một con nó quấn người lém mắt vàng lông trắng nhưng hay bị nấm tắm rửa sạch hết lun nó còn khôn và ngoan nữa :03: hihi :gud_job: :phew: