• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Giải hộ dùm mình hams có mang thai k m.n ơi

BảoBảo

Lúc trc hams mình có giao phối và mấy ngày sau thì pé cái mập hơn bé đực 1 tí
Bé cái hung dữ,hay đào bới mùn cưa,dự trữ thức ăn và ún nc nhiều nữa
2 bé cg hay cắn nhau nên mình đã tách bé ra đc 2 tuần hơn rồi nhưng mình vẫn kô bk là bé có thai hay kô
Phần bụng cg có vài đốm bị rụng lông nhưng mình vẫn kô thấy bé mập như cái lê hay trái banh golf như mình xem trên các web tư vấn
M.n giải hộ mình nhé

dangqk209

Cũng có thể hams có bầu ít con cộng thêm bé hams của bạn đã trưởng thành,quá lớn nên ko thấy rõ bụng nổi lên. Như bạn kia nói cứ để 1 tuần nữa mà bé ko sinh thì bé của bạn ko có bầu r.

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
Hams tơ đẻ ít nhất là 22 ngày lên tới 31 ngày nha . Hamster bạn chủng loại , lai cùng giống hay khác giống tớ sẽ giúp bạn định vị ngày đẻ 1 cách chính xác nhất cho. Tháng trước mình lai ww,cp với nhau 1 trời mới đẻ. Chỉ bạn xác thực hams có thai hay ko đơn giãn nè ...
bóp cổ sau lưng kéo sao mà miêng bé như đang cười đẻ ko bị cắn..... Ruimâý ngón còn lại nắm đuôi kéo về sau như đang " bé cong , cộng đồng" ..... Lấy miệng thổi nhẹ lên xuống vài lần thấy ti hiên ra la mang thai ( ti là vú) xung quanh ti ko 1 cộng lông gần như xung quanh rất hồng hào. Hay bới mùn cào làm tổ lúc này bạn nên để ít giấy vệ sinh vào bé làm tổ ko nên để nhà vào đầy chơi cát tắm bỏ ra hết. Bỏ tầng lửng ra lun. Khi quang sát đầu bạn lấy ngón tay đè nhẹ vào bên má nếu thấy nhìu thức ăn là đang dự trữ.....
khi cho ăn là bỏ hết vào miêng rồi kiếêm chỗ kính đáo gần tổ nhã hết t/a vào đó.
bụng nếu bé nhìu con rất dễ , ít thì rất khó nếu bạn tinh vi chút xíu. Đè đầu hay làm gì đó để hạn chế hamster cắn ( để bé dưới đất) . Lấy hay ngón tay dài nhất hay 1 ngón gờ qua gờ lại hay bên bụng, hông bụng, lưng bé ( kiểu như đang gờ coi ve ở chổ nào ) gờ hồi thấy có nhìu cục gì cứng cứng đâm ra thì chúc mừng đó là đầu bâbê . Còn ít con thì bạn phải lấy ngon tay đè sát hơn nữa nếu ko thấy thì chắc bé chỉ có 2,3 đứa hay 4 đứa thui nên gờ ko thấy.

BảoBảo

tranbatu said:
Hams tơ đẻ ít nhất là 22 ngày lên tới 31 ngày nha . Hamster bạn chủng loại , lai cùng giống hay khác giống tớ sẽ giúp bạn định vị ngày đẻ 1 cách chính xác nhất cho. Tháng trước mình lai ww,cp với nhau 1 trời mới đẻ. Chỉ bạn xác thực hams có thai hay ko đơn giãn nè ...
bóp cổ sau lưng kéo sao mà miêng bé như đang cười đẻ ko bị cắn..... Ruimâý ngón còn lại nắm đuôi kéo về sau như đang " bé cong , cộng đồng" ..... Lấy miệng thổi nhẹ lên xuống vài lần thấy ti hiên ra la mang thai ( ti là vú) xung quanh ti ko 1 cộng lông gần như xung quanh rất hồng hào. Hay bới mùn cào làm tổ lúc này bạn nên để ít giấy vệ sinh vào bé làm tổ ko nên để nhà vào đầy chơi cát tắm bỏ ra hết. Bỏ tầng lửng ra lun. Khi quang sát đầu bạn lấy ngón tay đè nhẹ vào bên má nếu thấy nhìu thức ăn là đang dự trữ.....
khi cho ăn là bỏ hết vào miêng rồi kiếêm chỗ kính đáo gần tổ nhã hết t/a vào đó.
bụng nếu bé nhìu con rất dễ , ít thì rất khó nếu bạn tinh vi chút xíu. Đè đầu hay làm gì đó để hạn chế hamster cắn ( để bé dưới đất) . Lấy hay ngón tay dài nhất hay 1 ngón gờ qua gờ lại hay bên bụng, hông bụng, lưng bé ( kiểu như đang gờ coi ve ở chổ nào ) gờ hồi thấy có nhìu cục gì cứng cứng đâm ra thì chúc mừng đó là đầu bâbê . Còn ít con thì bạn phải lấy ngon tay đè sát hơn nữa nếu ko thấy thì chắc bé chỉ có 2,3 đứa hay 4 đứa thui nên gờ ko thấy.
hams nhà mình lai là trà sữa cái và abino đực,lúc mua về rất hiền sau khi giao phối mấy ngày thì hung dữ,tới tận bây h là thọt tay vào là chụp chụp cắn,mình chả dám đụng vào bé

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
Có thai rùi .. 100% sai qua dở nhà mình nhưng 1 tháng mới sinh !! Lai khác giống

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Giờ nếu mà như e nói tính ra thì càng lộ rõ biểu hiện mang thai như rõ nhất là bụng to, khi nằm sẽ thấy dc baby nhúc nhích.
Nếu đã nghi ngờ hams mang thai, tuyệt đối tránh ẵm bắt nhìu để kiểm tra...--->> gây tâm lý bất an, hams sẽ dữ ---->> nặng sẩy thai, or chưa kể e bắt lên bé sẽ dãy dụa or phóng từ trên cao xuống

E có thể vào trang web hamstervn.net để bổ sung thêm kiến thức, ở đó chuyên về hams, chị là cựu mod box bệnh viện hams bên đó,
Ví dụ như trag này e có thể tham khảo
http://hamstervn.net/diendan/showthread.php?t=42
http://hamstervn.net/diendan/showthread.php?t=9305
http://hamstervn.net/diendan/forumdisplay.php?f=14