• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

gia đình nhà mèo "bầu lọ"

thursday.1001

T.Viên Năng Động
À uhm! Công nhận là dạo này tai hơi xanh xanh. Công nhận rồi đấy! Sắp tới em đi làm ở trên Lý Nam Đế đến tận 9h tối mới về, thỉnh thoảng anh em mình đi trà chanh nhé! Mua gì thì qua luôn cửa hàng em mua ủng hộ! :p

uh , sắp tới cũng định đầu tư thêm 1 tý cho cái pờ cờ , sẽ mua ủng hổ nhưng cấm chặt chém

thursday.1001

T.Viên Năng Động
Tự nhiên thấy chán đời đếch chịu được, chả hiểu sao dạo này dở dở điên điên đi yêu 1 người hơn 1 tuổi mà chưa từng biết mặt mới chán. Yêu từ cái đợt làm đề tài tốt nghiệp a.Nam ạ! Đợt đấy yêu người ta nên quyết tâm làm cho tốt, giờ thi xong rồi thấy nản đếch chịu được. Dạo này em và người kia lại chẳng nói chuyện gì, chả hiểu sao đôi lúc cảm giác người kia như đang dỗi gì mình. Cũng chẳng hiểu nỗi, cứ lắm lúc thấy chán chán. Từ đợt em bỏ con Thúy xong có 2 người mà cuối cùng em chẳng yêu người ta. Cứ yêu 1 người mà mình còn chẳng biết là ai! Đến chán! Quá chán! Trà Chanh đê anh Nam ơi!!!!
Rủ anh rồi đấy! Anh mà không đi em đến tận nhà anh rồi em nhảy dù từ tầng 2 xuống ăn vạ nhà anh đấy! Liệu cái thần hồn!

Mà cái trang rao vặt đến đâu rồi hả anh? Mãi chưa thấy đề mê với đờ mơ của anh đâu. Vứt quách cái trang đấu giá của thằng Ảo đi, vứt luôn cái cả cờ bạc của nó đi mà làm cái của anh em mình đi! Hjx!

Sao mấy hôm nay không thấy con chó Pate đâu để chửi nó cho đỡ buồn nhở? Chó Pate ơi, dog dog dog đâu rồi???

chán , chết vì gái là vấn đề muôn thuở của LFD -> không cần bàn , còn chuyện mấy trang web khi đến chỗ nào cần hỏi ý kiến , họi ý thì sẽ alo đi uống nước , không nói chuyện trên này vì lạc đề , việc của Trung Ảo sắp xong :th_haha_hammer:

lelinh27021988

T.Viên Năng Động
chán , chết vì gái là vấn đề muôn thuở của LFD -> không cần bàn , còn chuyện mấy trang web khi đến chỗ nào cần hỏi ý kiến , họi ý thì sẽ alo đi uống nước , không nói chuyện trên này vì lạc đề , việc của Trung Ảo sắp xong :th_haha_hammer:

Thế nó mới đau khổ cái lòng tôi...

ngoc_sally

YTC Developer
Sắp tới em đi làm ở trên Lý Nam Đế đến tận 9h tối mới về, thỉnh thoảng anh em mình đi trà chanh nhé! Mua gì thì qua luôn cửa hàng em mua ủng hộ! :p
Ông anh bh đilàm thì xem có ban fim nào ngon ngon để em tậu 1 cái.nó đang điên điên dở dở đòi gặp "bác sĩ"đây.
hix.em tháo tung toé ra mâý lần rồi.haizzzzz
dạo này hơi bận nên chưa có time up ảnh Bim.chỉ lên đọc cmm của cả nhà thôi.
cuối tuần rảnh 1  chút sẽ show ảnh em nó vs cả nhà. :gongxi-1: :th_haha_hammer:

ngoc_sally

YTC Developer
Chào cả nhà! :04:
Như đã hứa, hnay bé Bim sẽ gửi đến gia đình Bầu lọ mama bộ ảnh mới coong đc thực hiện bởi Photographer: ngoc_sally
Stylist:ngoc_sally
Make-up: ngoc_sally
Model: Bim xìtin
và sau đây, xin mời quý khán giả cùng thưởng thức :04:
http://img140.imageshack.us/i/12102010557.jpg/
http://img69.imageshack.us/i/14102010585.jpg/
http://img440.imageshack.us/i/30092010528.jpg/
http://img85.imageshack.us/i/30092010529.jpg/
http://img524.imageshack.us/i/27092010511.jpg/
http://img267.imageshack.us/i/27092010512.jpg/
http://img256.imageshack.us/i/30092010517.jpg/
http://img88.imageshack.us/i/30092010526.jpg/

thursday.1001

T.Viên Năng Động
Chào cả nhà! :04:
Như đã hứa, hnay bé Bim sẽ gửi đến gia đình Bầu lọ mama bộ ảnh mới coong đc thực hiện bởi Photographer: ngoc_sally
Stylist:ngoc_sally
Make-up: ngoc_sally
Model: Bim xìtin
và sau đây, xin mời quý khán giả cùng thưởng thức :04:
...

giống hệt Bầu Lọ , đây là Bầu Lọ đời cao rồi , cái mặt củ ấu không khác gì mẹ nó , nhìn qua ảnh không rõ về tỷ lệ lắm , và mèo con còn đang tiếp tục phát triển , đặc điểm nổi bật của Bầu Lọ là đầu bé người to :gut: nên có tên Bầu Lọ , Bim có như vậy không nhỉ? tuyệt phẩm của tay phó nháy Ngọc :157:

ngoc_sally

YTC Developer
Bim ăn khỏe lắm. Nhất là hnao có cá là chén bay nửa bát con, đấy là còn chưa kể ăn vặt cùng với em, em ăn j nó cũng ra xí xớn, hít hít ngửi ngửi :Onion22:
Quá trình huấn luyện em nó đi toalet fai tiến hành lại từ đầu :gut: . Cái fg vệ sinh dưới tầng 1 nhỏ quá, để chậu xỉ của nó ở đây k đc vệ sinh cho lắm nên fai chyển lên anh William Cường tầng 3.Haizzz, cũng mệt!nhưng k sao, khổ luyện ắt có ngày thành công. :04:
Hixx, càng lớn càng nghịch. Chạy khắp nhà, chỗ nào cũng mò mẫm. bẩn kinh hồn, trung bình tuần tắm 1-2 lần. Em cũng chả muốn lôi nó đi làm lông ntnay đâu. Nhưng khổ nỗi, nó chạy tứ xứ cả ngày, tối lại trèo lên giường em ngủ. mà có trèo lên xong là nằm im đâu. còn trèo lên bụng nhún nhún mấy cái, trèo lên đầu làm ít tóc của chủ thì nó mới nằm im đc. :157:
Chai tắm khô của thg Đen hết mất rồi nên hnao fai đi mua, chứ nàng này nghịch như giặc ý, mùa đông thương k lôi vào nước thì cũng fai tắm khô. :04:
Mấy hnay cho lên tầng thượng tắm nắng, cô nàng thk lắm , ườn oài lăn lộn các kiểu. Em đọc trên mấy diễn đàn nói rằng bộ lông của mèo rất đặc biệt. Lông mèo khi tiếp xúc với ánh sáng có thể tổng hợp thành 1 loại như Vitamin D, nên khi mèo nằm sưởi nắng thường hay liếm lông để bổ sung vitamin D, phòng chống bệnh còi xương.hehe!Hay thiệt!

lelinh27021988

T.Viên Năng Động
Ông anh bh đilàm thì xem có ban fim nào ngon ngon để em tậu 1 cái.nó đang điên điên dở dở đòi gặp "bác sĩ"đây.
hix.em tháo tung toé ra mâý lần rồi.haizzzzz
dạo này hơi bận nên chưa có time up ảnh Bim.chỉ lên đọc cmm của cả nhà thôi.
cuối tuần rảnh 1 chút sẽ show ảnh em nó vs cả nhà. :04: :04:

Mời cô lên 95B Lý Nam Đế. ^^

thursday.1001

T.Viên Năng Động
ĐKM em thất tình thật rồi anh Nam ạ!

Người cưng mà láo thì sao nhỉ?
Thì cứ như thế này này

thursday.1001

T.Viên Năng Động
alô...blô....clô..... :th_haha_hammer:
nhà mình yên ắng quá!sao thía? :th_haha_hammer: . Chắc mọi người đều bận!haizzzzz :Onion35:

hình như không chỉ có nhà mình đâu , cả diễn đàn dạo này có vẻ yên tĩnh hơn , chắc mọi người đều đang có nhiều chuyện phải lo :khoc_nhung_ko_chiu_thua: , lo học hành làm ăn , lo tỷ giá :khoc_nhung_ko_chiu_thua: , lo lấy vợ , tậu trâu :khoc_nhung_ko_chiu_thua: , hi vọng tất cả đều được như ý :keke_hehe:

lelinh27021988

T.Viên Năng Động
hình như không chỉ có nhà mình đâu , cả diễn đàn dạo này có vẻ yên tĩnh hơn , chắc mọi người đều đang có nhiều chuyện phải lo :khoc_nhung_ko_chiu_thua: , lo học hành làm ăn , lo tỷ giá :khoc_nhung_ko_chiu_thua: , lo lấy vợ , tậu trâu :khoc_nhung_ko_chiu_thua: , hi vọng tất cả đều được như ý :th_haha_hammer:

Còn tôi đang lo tìm được cho mình 1 con đường tự tử ngọt ngào nhất! Đang tính làm 1 sợi dây thừng buộc vào chấn song ban công rồi trèo qua ban công nhảy xuống. Nhưng nghĩ lúc chẳng may đứt dây, rơi xuống tan xác thì chết không toàn thây nên thôi. Định cắt dây điện cầm 1 đầu, 1 đầu chí vào ổ điện thì sợ tụt áp mất điện hàng xóm thì khổ người ta. Định cầm dao cứa cổ tay, thì dao cùn quá chém trứng luộc không lìa nổi nửa quả nên thôi. Định mua 100 viên thuốc ngủ, nhưng nghĩ lại lần trước mua nhầm thuốc tàu uống xong chẳng đi mà còn mất cả ngủ 2 ngày liền! Thành thử ra bận quá chưa thể vào được thường xuyên mọi người ạ! http://img340.imageshack.us/i/jfbq00134070103a.gif/

Uploaded with ImageShack.us

lelinh27021988

T.Viên Năng Động
Hôm nay để ý mới biết mình cũng thành Đì Ve Lốp Pờ Tờ rồi cơ đấy! Thấy anh Nam cũng là Trên Mốt cơ đấy!
Chẳng lẽ mình vào cái topic nào spam nó 1 phát để nhảy lên thành Mốt Đờ Rây Sần nhỉ!

thursday.1001

T.Viên Năng Động
Topic này sắp chết

ê cu , xem DIE ANOTHER DAY chưa??? :th_haha_hammer:

thursday.1001

T.Viên Năng Động
Hôm nay để ý mới biết mình cũng thành Đì Ve Lốp Pờ Tờ rồi cơ đấy! Thấy anh Nam cũng là Trên Mốt cơ đấy!
Chẳng lẽ mình vào cái topic nào spam nó 1 phát để nhảy lên thành Mốt Đờ Rây Sần nhỉ!

Trial MOD -> thử Mời Ông Dzô đúng không nhỉ ? , còn xe nào chẳng có lốp , mà phải khoe đi xe lốp cơ :th_haha_hammer:

thursday.1001

T.Viên Năng Động
dạo này cũng bận quá , vừa rồi đang ngồi thì thấy thằng Cả Dớ chạy từ trên xuống , công 1 miếng chả quế giày , to bằng bàn tay người lớn , giật mình không biết nó tha ở đâu về , nhớ ra hôm nay là mùng 1 âm lịch , không biết bác hàng xóm nào sơ xểnh thế , nhà mình thì ngày này ăn chay nên chắc không phải nó lôi đồ trong nhà ra , vừa cắt nhỏ cho nó và Bầu Lọ đánh chén , nhưng thấy tội lỗi quá , không biết nói thế nào để nó thôi đi công đồ nhà ngừoi ta về , không khéo có ngày họ bắt được rồi đập chết , các bé chắc lớn thêm nhiều rồi nhỉ , hi vọng có dịp mời cả nhà đi cafe mèo giao lưu , chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ :th_haha_hammer:

ngoc_sally

YTC Developer
khỉ thật, cái trang này làm sao thế nhỉ?gõ toàn bị thừa chữ ở cuối. Bực mình waaaaaaaaa! :th_haha_hammer: .Bim dạo này vẫn "ngoan". Vẫn chưa dậy đc em ý đi vệ sinh vào toalet vì đi vắng suốt nên k có thời gian huấn luyện nó.biết trèo lên toalet để đi vào chậu xỉ đặt ở trong rồi nhưng chưa dám bỏ xỉ để chậu không vì k có ai ở nhà, nó lại k quen đi lung tung thì chết. :hahaha:
anh Nam ơi, mèo cái mà cho nó đi "cắt" ý thì cắt xong nó có còn gào gọi đực nữa k?nghĩ cũng khổ thân nó quá nhưng nó mà đẻ thì chết em, hix! :why:
Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ!Mai đi khai giảng rồi, đc có 500k tiền học bổng, buồn thúi ruột, nhìn cái bọn giỏi đc 1 triệu rưỡi mà trong lòng đau xót. :th_haha_hammer: Ôi cái cuộc đời này!huhuhuhuhuhuh