• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Gia Đình Mèo Cún Của EckLee :x

ecklee

Gia Đình Mèo Cún Ecklee
Chào các bạn :D mình lập topic này để giới thiệu cho mọi người về gia đình mèo cún của mình ^^ mong đc làm quen và giao lưu với mọi người ^^

Mong muốn đây sẽ là topic để mọi người có thể trao đổi kinh nghiệm chăm sóc các bé yêu nhé ^^

Và những cô chú, anh chị , bạn nào đã từng mua mèo của mình thì có thể up ảnh các bé lên đây nhé ^^ rất muốn có cơ hội gặp lại các bé ^^

Lần này mở màn là 2 bé RinRin và ZonZon nhé ^^

( còn tiếppppp.... ) Mình sẽ up thêm ảnh các bé ở những cm sau nhé ^^ mọi người theo dõi nha ^^

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
hì hì .. mở hàng.. rinrin zonzon xinh yêu :03: .. ủng hộ topic chia sẻ kinh nghiệm chăm sóc các bé mèo của gia đình mèo cún ecklee :gongxi-1:

ecklee

Gia Đình Mèo Cún Ecklee

Mình mới học tập và tự chế ra cái này khá hữu dụng :)) chẳng biết nói ra có bị quê ko :)))))
Không biết mấy bạn nuôi mèo ntn nhưng nhà mình nuôi 7 bé mèo to nên khoản đi vệ sinh mỗi
ngày hơi bị nhiều @@ nếu dùng catsan thì rất tốn... Nên trước mình toàn
dùng xỉ, nhưng suốt ngayd đi nhặt xỉ rồi đổ xỉ rồi ..v...v..bụi bặm bẩn thỉu mất luôn nửa ngày trời
@@ nên sau khi được cao thủ chỉ giáo thì mình đã đầu tư 4 cái chậu nhôm
và 4 cái rổ :))
Và mình thấy rất hiệu quả :)) ko tốn nhiều tiền, không tốn nhiều thời gian, không bẩn thỉu bụi bặm..
Mang vào nhà vệ sinh dội phát là sạch bong sáng bóng ngay :))
Chia sẻ cho mọi người cái này mong nhiều người sẽ tiết kiệm đc nhiều thời gian cũng như tiền bạc
:))
À. Mình mua cái chậu nhôm bị sai lầm @@ mọi người mua chậu nhựa ấy... nhôm bị rỉ :((
Ai có ý kiến hay sáng tạo gì thì share cho mọi người biết nhé ^^

ecklee

Gia Đình Mèo Cún Ecklee
Giới thiệu với cả nhà công chúa Chlóe xinh đẹp và duyên dáng ^^ ... Cô nàng sắp làm mẹ lần đầu tiên ^^ không biết có bao nhiêu bạn ngóng chờ nhỉ ^^

julchan

ecklee said:

Mình mới học tập và tự chế ra cái này khá hữu dụng :)) chẳng biết nói ra có bị quê ko :)))))
Không biết mấy bạn nuôi mèo ntn nhưng nhà mình nuôi 7 bé mèo to nên khoản đi vệ sinh mỗi
ngày hơi bị nhiều @@ nếu dùng catsan thì rất tốn... Nên trước mình toàn
dùng xỉ, nhưng suốt ngayd đi nhặt xỉ rồi đổ xỉ rồi ..v...v..bụi bặm bẩn thỉu mất luôn nửa ngày trời
@@ nên sau khi được cao thủ chỉ giáo thì mình đã đầu tư 4 cái chậu nhôm
và 4 cái rổ :))
Và mình thấy rất hiệu quả :)) ko tốn nhiều tiền, không tốn nhiều thời gian, không bẩn thỉu bụi bặm..
Mang vào nhà vệ sinh dội phát là sạch bong sáng bóng ngay :))
Chia sẻ cho mọi người cái này mong nhiều người sẽ tiết kiệm đc nhiều thời gian cũng như tiền bạc
:))
À. Mình mua cái chậu nhôm bị sai lầm @@ mọi người mua chậu nhựa ấy... nhôm bị rỉ :((
Ai có ý kiến hay sáng tạo gì thì share cho mọi người biết nhé ^^
Cho mình hỏi với , cái chậu đi WC cũng sáng tạo nhưng lần đầu tiên để vào thì nó đi vào đấy ngay hả bạn , hay bạn tập cách nào cho chúng nó đi vào đấy ( tại không có cái gì để bới lấp sao bọn nó chịu đi vào )

Và sau khi đi xong chúng nó hay loanh quanh trong chậu thì có dẫm phải lên đống p*** mà chúng nó vừa bĩnh ra không .

Đàn mèo con xinh quá bạn ạ . Chắc khi nào kinh tế khá sẽ đón một em nhà bạn

ecklee

Gia Đình Mèo Cún Ecklee
julchan said:
Cho mình hỏi với , cái chậu đi WC cũng sáng tạo nhưng lần đầu tiên để vào thì nó đi vào đấy ngay hả bạn , hay bạn tập cách nào cho chúng nó đi vào đấy ( tại không có cái gì để bới lấp sao bọn nó chịu đi vào )

Và sau khi đi xong chúng nó hay loanh quanh trong chậu thì có dẫm phải lên đống p*** mà chúng nó vừa bĩnh ra không .

Đàn mèo con xinh quá bạn ạ . Chắc khi nào kinh tế khá sẽ đón một em nhà bạn
mình thấy mấy bé nhà mình tự đi vào luôn...chúng nó cũng có bới nhưng mình nhìn thấy thì mình đuổi ra luôn là 1 2 lần nó hiểu ngay...cũng có trường hợp dẫm vào nhưng ít lắm, vì chúng nó cũng sạch sẽ và tránh bẩn lắm ^^