• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

GIỐNG MÈO NÀY LÀ MÈO GÌ? TẠI SAO MÈO CON LẠI KÊU KHI ĐI VỆ SINH?

Ngọc Vongola

Chẳng là em mới nhận nuôi một bé mèo con, khoảng 2 tháng tuổi các anh chị ạ!
em mèo lông trắng, mắt màu ghi, nhìn dễ thương lắm.
em muốn hỏi xem bè mèo nhà em thuộc giông mèo gì (hỏi bạn thì bạn em chỉ biết là giống mèo Tây thôi :( ) nghe bạn em bảo sau này nếu lớn, thì lông sẽ dài và xù như bông ý :">~~~
Thêm một điều nữa, chẳng hiểu sao mỗi lần đi về sinh, cục cưng nhà em toàn kêu thôi ạ :-S lúc đầu em tưởng bé làm sao cơ. này có phải là chuyện bình thường của mèo con không ạ?
với ại nữa :3 em muốn nhờ các ah chị xem hộ em cái tên cho cục cưng nhà em, em đặt cho em ấy là Nim, nhưng không biết có buồn cười quá không :3

mà tai với mũi cục cưng của em bị bẩn, em muônd tẩy mà không biết làm sai\o nữa :(

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Em tắm cho bé bằng nước ấm & lấy khăn ẩm lau tai cho bé là bé sẽ sạch boong ^^ Mũi bẩn thì em cứ lấy khăn giấy thấm nước ẩm và lau mạnh tay, dứt khoát thì mới sạch được, em lau mạnh tay, dứt khoát thì bé sẽ không sợ & không bị đau thay vì em lau nhẹ nhẹ từ từ ^^

Em tắm rùi up hình mới lên nha :gongxi-1: