• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Giúp mình với :(( mèo con của mình bị đau mắt

Sâu

bé mèo của mình bị đau mắt :(((
viền mắt đỏ và nhỏ hơn mắt phải nữa. em ý vẫn chạy nhảy chơi đùa bình thường.
mình đã nhỏ nước muối cho bé mà vẫn không khỏi :(((((((
có bạn nào biết cách chữa mắt cho em ý không ạ chỉ cho mình với? :(((

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
Mèo nhà mình mà bị đau mắt thì mình hay nhỏ Osla cho bé. Cái đó là thuốc nhỏ mắt cho người, nhưng mà mình xài luôn cho mèo . Thấy tốt lắm. Mèo batu mình giữ hộ, bị đổ ghèn đỏ ghèn nhớt, dây hay đau mắt, nhỏ đều khỏi. Mèo nhà mình cũng có lúc bị giống mèo nhà bạn, mắt đỏ, có khi còn nổi gân máu bên trong, bên bị đau mắt sưng lên nên nhỏ hơn, có lúc còn ko thèm mở mắt ra. Mình nhỏ bằng Osla cũng hết đó. Bạn ra tiệm thuốc tây hỏi nhé.

Sâu said:
bé mèo của mình bị đau mắt :(((
viền mắt đỏ và nhỏ hơn mắt phải nữa. em ý vẫn chạy nhảy chơi đùa bình thường.
mình đã nhỏ nước muối cho bé mà vẫn không khỏi :(((((((
có bạn nào biết cách chữa mắt cho em ý không ạ chỉ cho mình với? :(((

Bao Linh 85

I_Like_Pet
nhoxponlove said:
Mèo nhà mình mà bị đau mắt thì mình hay nhỏ Osla cho bé. Cái đó là thuốc nhỏ mắt cho người, nhưng mà mình xài luôn cho mèo . Thấy tốt lắm. Mèo batu mình giữ hộ, bị đổ ghèn đỏ ghèn nhớt, dây hay đau mắt, nhỏ đều khỏi. Mèo nhà mình cũng có lúc bị giống mèo nhà bạn, mắt đỏ, có khi còn nổi gân máu bên trong, bên bị đau mắt sưng lên nên nhỏ hơn, có lúc còn ko thèm mở mắt ra. Mình nhỏ bằng Osla cũng hết đó. Bạn ra tiệm thuốc tây hỏi nhé.
hiện c có bé 34 tịt lít hà nên mắt mũi lúc nào cg lèm nhèm, ngó lơ 1 bữa là ghèn đổ rồi sưng mắt ngay, thế là c cg rửa gỉ mắt cho bé = natri 0,9 sau đó nhỏ 1 giọt osla thì hết, mắt lại long lanh, vì c thấy e cg có nói sẽ giảm triệu chứng đối với mèo hay chảy nc mắt đó
Vậy Nếu mình duy trì hàng ngày nhỏ 1-2l cho bé thì với thành phần trg thuốc dùng về lâu dài có sao k e nhỉ???

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
Bao Linh 85 said:
hiện c có bé 34 tịt lít hà nên mắt mũi lúc nào cg lèm nhèm, ngó lơ 1 bữa là ghèn đổ rồi sưng mắt ngay, thế là c cg rửa gỉ mắt cho bé = natri 0,9 sau đó nhỏ 1 giọt osla thì hết, mắt lại long lanh, vì c thấy e cg có nói sẽ giảm triệu chứng đối với mèo hay chảy nc mắt đó
Vậy Nếu mình duy trì hàng ngày nhỏ 1-2l cho bé thì với thành phần trg thuốc dùng về lâu dài có sao k e nhỉ???
em chỉ nhỏ đến khi bé hết đau mắt or là bớt thôi. Thường thì bé hiếm khi bị lại lắm. Có chăng cũng vài tháng sau mới bị lại thì dùng lại. Nhỏ hoài thì cũng ko ảnh hưởng gì đâu, vì óla là thuốc nhỏ mắt cho người dùng vệ sinh mắt mỗi ngày mà. Nhưng em sợ nhỏ hoài sẽ bị lờn, giảm tác dụng thôi à. ^^