• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Giúp em với, mèo em bị đi ngoài sống phân.

Lucbka

Chẳng là e mới mua em mèo con 2 tháng. Lúc mới về nó vẫn ị phân khô bt, e cho nó ăn thoải mái, cứ vất đống thức ăn ra đấy để nó ăn thôi. Mấy ngày sau e để ý thấy nó đi ị phân sống ko khô như trước nhưng nó vấn khỏe mạnh nô đùa lắm. Em đi mua thuốc tiêu chảy hòa với nước cho nó uống nhưng ko khỏi, e mang ra bác sĩ thú y, các chị ấy tiêm và cho uống thuốc giun và dặn về ko cho mèo ăn j, sang ngày thứ 2 tiêm vẫn k cho nó ăn j, em hỏi khi nào mới cho nó ăn thì bảo khi nào nó ị ra phân khô thì thôi. E thấy vô lí quá đã ko cho nó ăn r còn bắt nó ị, đến ngày thứ 3 e ko cho tiêm nữa và cho nó ăn, hôm sau để ý thị ị phân khô, nhưng hôm sau nữa lại phân sống, e phải làm sao đây, chứ bác sĩ cứ bảo k cho nó ăn mà bắt nó ị thì nó ị làm sao đc ==

yeu qua co

YTC Developer
Tiêm cho bé từ 3 đến 5 ngày. Bạn cho bé ăn cơm ruốc, thịt nạc, thịt gà luộc hoặc hạt khô nhưng ăn it thôi. Cho ăn theo bữa đừng để lai rai cả ngày. Riêng cơm và thức ăn thì ăn xong đổ chỗ thừa đi rửa đĩa sạch sẽ. cho uống thêm men tiêu hóa bạn nhé. Đừng bắt bé nhịn, chỉ cho ăn ít đi thôi vài miếng thịt gà hay lợn luộc cắt nhỏ cũng được. mèo bé tiêm kháng sinh lại nhịn ăn nữa thì làm sao chịu được

bs.hanh shop

YTC Developer
Lucbka said:
Chẳng là e mới mua em mèo con 2 tháng. Lúc mới về nó vẫn ị phân khô bt, e cho nó ăn thoải mái, cứ vất đống thức ăn ra đấy để nó ăn thôi. Mấy ngày sau e để ý thấy nó đi ị phân sống ko khô như trước nhưng nó vấn khỏe mạnh nô đùa lắm. Em đi mua thuốc tiêu chảy hòa với nước cho nó uống nhưng ko khỏi, e mang ra bác sĩ thú y, các chị ấy tiêm và cho uống thuốc giun và dặn về ko cho mèo ăn j, sang ngày thứ 2 tiêm vẫn k cho nó ăn j, em hỏi khi nào mới cho nó ăn thì bảo khi nào nó ị ra phân khô thì thôi. E thấy vô lí quá đã ko cho nó ăn r còn bắt nó ị, đến ngày thứ 3 e ko cho tiêm nữa và cho nó ăn, hôm sau để ý thị ị phân khô, nhưng hôm sau nữa lại phân sống, e phải làm sao đây, chứ bác sĩ cứ bảo k cho nó ăn mà bắt nó ị thì nó ị làm sao đc ==
có lẽ do thay đổi thức ăn, hoàn cảnh sống,..bé mèo có thể bị rối loạn tiêu hóa...bạn cho bé uống men vi sinh để cân bằng hệ đường ruột.. ăn thức ăn dễ tiêu, không uống sữa nhé