• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Giúp em cún 2 tháng tuổi của em với !

phamhuong83hh

Các bạn ơi cho em hỏi, cún nhà em 2 tháng tuổi, giống Nhật lai Bắc Kinh, mới uống thuốc sổ giun chưa chích ngừa, hôm mới đem về được 1 ngày đầu ăn cháo + xúc xích băm nhuyễn khỏe lắm, ngày thứ 2 cho ăn cháo + gan băm nhuyễn lúc 2h sáng ( cái này ngu nhất ..hix ), em nó ăn khoảng 3 muỗng caphe thôi mà đến trưa là ói ra hết thức ăn chưa tiêu hóa, sau đó ko ăn uống gì nữa, tiêu chảy ra chất nhày màu nâu nhờ nhờ và rất rất tanh.
Em đem đi bác sĩ chích 2 mũi, 1 mũi ở tay và 1 mũi ở lưng, tối về thấy khỏe được tý,đi tiêu phân đặc hơn, có chạy giỡn đòi ăn, liếm được 2 thìa cháo rồi lại lăn ra ủ rũ... Hôm sau đi chích lần 2, cũng lại khỏe được tý, đến chiều là lại ói ra nước vàng có bọt, hôi mùi thuốc và mệt nằm 1 chỗ, nhưng hết tiêu chảy rồi, hình như ko có đi lun vì ko ăn gì hết mà...
3-4 ngày nay em nhiệt tình đưa em ấy đi thú y gần nhà, bác sĩ nói nó bị rối loạn tiêu hóa, chích hoài mà ko thấy bệnh tình khá hơn.Hiện giờ chỉ còn ói nhiều lần, mỗi lần 1 chút và sốt nhẹ về đêm, buổi sáng thấy có vẻ tỉnh táo hơn chút .Cho uống nước biển khô tý nó cũng ói ra hết, trên bụng nổi 1 cục mụn mủ trắng, mũi khô, đêm qua có hơi co giật nhẹ ở miệng... huhu. Có ai biết giúp dùm em cún em bị gì vậy, nhà em chỉ nuôi 1 em đó thôi. Cám ơn nhiều !