• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Giúp em cách phân biệt tuổi của mèo

miudoan

YTC Developer
Em định mua 1 pé ba tư trắng, mắt mũi của bé ngang nhau hết, mắt bé có 2 màu. Chủ bé bảo là mua lại của 1 người, cũng k phân biệt được tuổi. Mọi người giúp em cách ước chừng tuổi và xem bé đã đẻ mấy lứa. Tại em thấy bé lạ( mắt 2 màu) nên muốn mua và tìm hiểu kỉ.

miudoan said:
Em định mua 1 pé ba tư trắng, mắt mũi của bé ngang nhau hết, mắt bé có 2 màu. Chủ bé bảo là mua lại của 1 người, cũng k phân biệt được tuổi. Mọi người giúp em cách ước chừng tuổi và xem bé đã đẻ mấy lứa. Tại em thấy bé lạ( mắt 2 màu) nên muốn mua và tìm hiểu kỉ.
Mắt 2 màu thì chắc chắn là có lai mèo nga, điều này là phổ biến ở mèo nga lai nên cũng ko phải là lạ bạn nhé. Nói thế để bạn khỏi hiểu lầm là mèo thuần chủng, ko bị mua hớ :) Còn phân biệt tuổi mèo thì chịu thua, tầm vài tháng hoặc dưới 1 năm còn nhận ra được chứ hơn nữa thì chắc chả ai nói đc.

miudoan

YTC Developer
thanhnguyen91 said:
Mắt 2 màu thì chắc chắn là có lai mèo nga, điều này là phổ biến ở mèo nga lai nên cũng ko phải là lạ bạn nhé. Nói thế để bạn khỏi hiểu lầm là mèo thuần chủng, ko bị mua hớ :) Còn phân biệt tuổi mèo thì chịu thua, tầm vài tháng hoặc dưới 1 năm còn nhận ra được chứ hơn nữa thì chắc chả ai nói đc.
mèo lai nga thì k thể mặt như ba tư bạn ơi, bé này 2 lớp lông, mặt gẩy, mũi tịt,mắt mũi 1 hàng, mà mắt lại 2 màu nên mình mới thắc mắc

txh1403

Phá phách member
Mèo ba tư có 1 loại nó là 2 mầu mắt do cách nhà nhân giống lai tạo nên . Tiếng anh gọi là Odd eyed . Bạn seach gg sẽ rõ . Còn về phân biệt tuổi thì tốt nhất là khi đến xem bạn vạch răng mèo lên . Nếu vẫn trắng ngà ,lợi niếu chắc khỏe thì dưới 1,5 tuổi , hơi ố vàng thì tầm 2 năm trở lên .Còn vàng ố quá,chân răng đen ... lợi nhạt mầu ko bám niếu khiến răng lỏng lẻo thì tầm 3 năm trở lên .