• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

giúp cho bé cún nhà mình với

mkolpiu1

Mình có mua cún của một bạn trong nam gửi ra, Tuần đầu tiên ko có vấn đề gì, 2 ngày trở lại đây bé bắt đầu kêu(rên rỉ). Ngày đầu thì mình cứ tưởng là do bé buồn vệ sinh nên ko để ý gì(vốn bé buồn vệ sinh là kêu để thả ra cho bé đi). Tuy nhiên bé cứ kêu cả đêm khiến mình cảm thấy lạ. Ngày hôm qua mình để ý thấy người bé bị giật. bé ko phải vì buồn vệ sinh mà kêu. khi ngồi thì thỉnh thoảng bé mới kêu khe khẽ còn khi nằm ngủ hoặc nằm bé thường xuyên kêu. một ngày thì bé chỉ ngủ yên đc khoảng vài tiếng thôi còn lại là nằm kêu và người bị giật như kiểu nấc. Mỉnh cảm thấy bé bị đau vì khi thấy mình ngó vào là bé ngẩng đầu lên kêu rồi lại nằm xuống tiếp. Mình có gọi thú y ở đây về kiểm tra nhưng người ta nói ở đây chưa đủ trình độ để đoán và chữa bệnh bé và bảo phải đưa bé xuống HN. Có ai biết cún nhà mình bị làm sao và liệu chữa trị có khỏi ko giúp mình với. mình cần mọi ng giúp gấp để kịp cứu bé trước khi quá muộn. cảm ơn mọi người đã đọc tin

bạn ơi thế cún nhà bạn có di ỉa ko,, an uống thế nào, có nôn ko,, ngoài giật ra có triêu chứng j nữa ko,bé của bạn đc bn tháng r, đã tiêm phòng j chưa

mkolpiu1

cún nhà mình ko bị đi ỉa bạn ah, phân bé vẫn bt. vẫn ăn uống bt. ko nôn và cũng ko có triệu chứng khác. chỉ là từ lúc bị bé mệt mỏi hơn và ko còn nghịch nữa. cún nhà mình đc 3 tháng hơn, chưa tiêm phòng vì mới ra đây và lạnh nên mình sợ ko dám tiêm.

mkolpiu1

mìh nghĩ cún nhà mìh hết hi vọg rồi, giờ bé ko còn kêu nữa, ko ăn đc nhiều nữa, nước mắt cũg chảy nhiều hơn, lúc nãy khi bế bé ra để cho ăn cơm 1 bên mắt gần như đã dính vào nhau vì nước mắt, bé phải khều tay vài cái mới mở đc mắt ra, lúc mới ra khỏi lồng đi ko vững và mình cảm giác bé yếu dần đi rồi, mình ko đủ can đảm để nhìn bé đi. Mọi ng cho mìh hỏi tiêm để bé đi thah thản là loại gì ko?

Mr Son

Tiem formol la ra di nhanh nhat b ah. co the cho ban bi stress khi hau do, tren duong vchuyen lai ko bo xung nuoc,dien giai, ve nha lai ko chiu tam bo, voi kieu thoi tiet lanh ma ko u am can than cung de bi foi lam.

mkolpiu1

Tiem formol la ra di nhanh nhat b ah. co the cho ban bi stress khi hau do, tren duong vchuyen lai ko bo xung nuoc,dien giai, ve nha lai ko chiu tam bo, voi kieu thoi tiet lanh ma ko u am can than cung de bi foi lam.

ban đầu mình cũng nghĩ vậy, bé vận chuyển từ trong nam ra mình ko xuống HN đón ngay đc nên để ở nhà ng quen vài ngày, sau khi về mình đã chăm sóc rất cẩn thận, bé bị ho mình cho uống thuốc cũng đã khỏi, bé vừa quen nhà mới vài ngày đang nô thoải mái rồi tự dưng 2 hôm trc thành ra bị vậy. Mình đọc qua bệnh care thấy có mấy triệu chứng mà bé mắc phải, nên mình cũng mất hết hi vọng. cũng ko biết bị phổi phải chữa làm sao. Thú y ở đây thì kinh nghiệm và điều kiện còn nghèo nàn :(

mkolpiu1

mọi ng làm ơn có thể cho mình biết cún nhà mình có phải bị care hội chứng thần kinh ko, mình nghĩ bé nhà mình chưa phải là vô phương cứu chữa mà có thể là 50/50 vì hiện tại bé vẫn ăn uống đc. Mọi ng cho mình biết bé bị làm sao, bằng mọi cách mình sẽ cố cứu bé :(

mkolpiu1

Mọi người thương xót mà giúp mình với, bé nhà mình đã ra đi rồi, nhưng hình như cún còn lại nhà mình bị lây rồi, mình chỉ thấy hôm nay nước mắt bé nhiều hơn, nhìn vào mắt thấy mắt long lanh giống cún đã mất, và có nhiều dỉ mắt, liệu đó có phải là bắt đầu bị lây ko? bây giờ mình phải làm sao hay cún chỉ bị chảy nước mắt bt thôi? nếu bị lây thật thì mình phải làm gì? có cần tiêm phòng nữa không, mong mọi người giúp đỡ mình với, mình chỉ còn 1 bé này làm bạn thôi