• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

giúp bé mèo bị đi ngoài ra sán :<< cần gấp

bidu mắm

Mọi người ơi giúp bé mèo nhà em với ........ bé mới đc hai tháng ,lúc mới mang về thình thoảng trên lông bé lại xuất hiện 1 con sán nhỏ mình chủ quan k chữa cho bé,đến tối ngày hôm qua bé đi ị ra một cục phân nhỏ mà phải đến hơn chục con sán trắng bò lổm ngổm í hixx,bé ăn nhiều mà rất kén ăn chỉ đòi ăn thứ ngon mà người vẫn rất gầy. Mình lo quá,muốn cho bé đi khám nhưng tham khảo mãi vẫn k biết lên cho bé tới phòng khám nào.
Mọi nguời làm ơn cho mình biết có cách nào chữa cho bé k a.:< bệnh của bé chỉ cần mua thuốc về cho bé hay phải cho bé đi khám ms đc ạ???.Nếu phải đi khám xin giới thiệu cho mình địa chỉ nào đáng tin cậy vs ạ :

Cat Tree Vietnam

YTC Developer
Bạn nói rõ nơi mình đang ở nhé để mọi ng cho bạn địa chỉ phòng khám. Bạn có thể ra các hiệu thuốc thú y mua viên tẩy giun sán, cho uống theo liều lượng (VD: 1 viên = 10kg, bạn cân mèo lên, r bẻ theo tỉ lệ) nhét sâu vào miệng bé, hoặc tán nhỏ trộn vs đồ ăn.

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
bạn ơi cẩn thận nhé. nếu em nó bị sán dây thì nên mang đi thú y cho bác sĩ khám ngay bạn ạ. :sadcorner: . bé mèo nhà bác mình hôm trước bị bệnh nhờ mình đem đi bác sĩ. Bác sĩ bảo bị sán dây, nhưng bị là lây từ mèo mẹ - từ khi em nó sinh ra đã bị rùi ý. hix..bé đã đc ở phòng khám truyền dịch mấy ngày, nhưng 3-4 hôm sau bé qua đời rùi bạn ui. :ngoi_xom: .. sorry mình không có ý dọa bạn đâu.. nhưng nhiều khi bị sán nguy hiểm lắm bạn ạ, các em nó bị sán sẽ không ăn được - mất nước và bỏ ăn, sau đó kiệt sức.. nhiều khi mèo con sức khỏe yếu qua không nổi

Sheryl

http://dodopetshop.com hàng nhập khẩu cao cấp cho
Bé ăn nhiều mà gầy là do sán ăn hết rồi còn đâu cho mèo. Bạn mua thuốc tẩy giun cho bé nhé. Bạn có thể dùng univerm total, hiện nay mình thấy cái này tẩy sán dây rất hiệu quả. Bạn tẩy cho bé 1 lần, sau đó 14 ngày tẩy lần nữa, 1 tháng tẩy tiếp... tới khi 6 tháng thì 3 - 6 tháng tẩy 1 lần.

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
Chị ơi tức là mèo dưới 6 tháng thì 1 tháng tẩy 1 lần --- mèo trên 6 tháng thì 3-6 tháng tẩy 1 lần hả chị??

Sheryl said:
Bé ăn nhiều mà gầy là do sán ăn hết rồi còn đâu cho mèo. Bạn mua thuốc tẩy giun cho bé nhé. Bạn có thể dùng univerm total, hiện nay mình thấy cái này tẩy sán dây rất hiệu quả. Bạn tẩy cho bé 1 lần, sau đó 14 ngày tẩy lần nữa, 1 tháng tẩy tiếp... tới khi 6 tháng thì 3 - 6 tháng tẩy 1 lần.

Sheryl

http://dodopetshop.com hàng nhập khẩu cao cấp cho
ivys said:
Chị ơi tức là mèo dưới 6 tháng thì 1 tháng tẩy 1 lần --- mèo trên 6 tháng thì 3-6 tháng tẩy 1 lần hả chị??
uh, thậm chí dưới 2 tháng có thể 2 tuần tẩy 1 lần bắt đầu từ khi được 3 tuần tuổi.

Benny so cute

YTC Developer
cái này thì mua thuốc tốt hơn nhé ... ra bệnh viện thú y mất tiền kinh hơn cả mua thuốc... em mèo nhà mình bị một lần ... mua thuốc tẩy giun và bổ sung vitamin là bé chạy nhảy ô kê