• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

{GẤP} Chó mình bị bỏ ăn mọi người giúp dùm.

kEn kEn

Tình trạng e nó gần tuần nay :
- 3 ngày đâu biến ăn, ăn rất ít, e nó không bị nôn mửa hay tiêu chảy gì hết, mình thấy e nó vẫn tươi tỉnh nhưng lại không ăn, 2 ngày tiếp theo thì bỏ ăn hẳn, hiện tại thì e nó khá yếu.

Tình hình chi tiết :
Mình có 1 e chó nay khoảng 15kg rồi...hình như đang có bầu đc vài tuần...nhưng e nó biếng ăn vài ngày rồi bỏ ăn khoảng 3 ngày nay rồi, hôm qua mình có ẳm e đi thú ý chích nhưng mình thấy có vè thú y cũng không bít e bị gì mình hỏi thì nói trời nóng e bị sốt và hôm nay ngày thứ 2 mình thấy e có vẻ lanh lợi hơi xíu nhưng vẫn chưa ăn đc. Buổi chìu tức hồi 5h mình ẳm e đi chích tiếp thì bs cũng không nói bị gì nhưng giờ sao mình thấy e ấy có vẻ yếu đi rồi ối ra nước thấy có vàng vàng...đi đứng thì loạng choạng luôn không biết thuốc có quá liều hay có sao không?tại mình thấy gần 3 ngày nay e nó chỉ uống nước không ăn gì hết mà chích thuốc hoài. Nhà mình ở củ chi nên bác sĩ thú ý chuyên về chó it lắm, đa số là toàn bs đa năng, mọi người giúp mình cách trị với, giờ mình nên làm thế nào chứ thấy tình hình e nó vài ngày nữa chắc có vẻ không ổn.
Bây giờ mình có nên nhốt e lại hay đúc cháo đúc sữa gì cho e nó không?thấy mấy bữa rồi không ăn cũng nóng lòng quá.

Nhờ mọi người giúp gấp dùm cảm ơn!.

jett

Member
Bơm thức ăn cho nó ,ói thì dùng thuốc chống nôn ,mấy bạn khác tư vấn vậy đó.Chó mình bị bệnh care cũng bơm thức ăn dần dần nó khỏe rồi tự ăn

kEn kEn

qua giờ mình cũng bơm cháo loảng cho e nó nhưng chó lớn quá nên rất kho bơm + bơm không đc nhìu @@, chó mình thì tình hình nó không giống bị care cho lắm e nó cũng không ói, tiêu chảy hay ủ rủ nằm 1 chỗ như mấy chó khác bị bệnh...e nó vẫn đi đứng mừng khi thấy có người về nhưng có cái là e ấy bỏ ăn và có vẻ yếu dần đi, mình không bít tình hình này cầm cự đc bao lâu, rồi có nên đi chích thuốc tiếp không?tại mình thấy bs còn chưa bít bị gì mà chích về thấy yếu hẳn đi.

jett

Member
Bơm giữa 2 răng hàm( minh thường làm vậy) tránh sặc thức ăn .Nó ko ói,ko sốt ko ị chảy ko ho ....vậy cứ bơm thức ăn thôi

kiwi1106

Well-Known Member
Bạn cho đi thú y chích thuốc gì vậy? Nếu chó chỉ bỏ ăn thì bạn chỉ nên chích thuốc bổ, vitamin thôi nha; đừng chích lung tung ko sốc thuốc là mệt lắm đấy. Bạn nên nấu cháo thịt loãng bơm cho bé. Có điều kiện thì mua gel dinh dưỡng về cho uống.
Chó đang mệt bạn nên cho nghỉ ngơi, nằm 1 chỗ thôi, nơi yên tĩnh, ít người qua lại.

Mai oanh

Chó nhà mình cũng tình trạng vậy nè nhưng nôn lắm ăn gì nôn đấy 4 hôm k ăn k uống rồi đi bác sĩ tiêm cho k đỡ