• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Gấp , chó già và mèo đều bị bệnh

Vuhoangthuc

Gấp lắm chó già nhà mình đc 7,8 năm rồi hôm nay mình đi làm về thì em mình bảo nó không ăn vẫn ngủ như mọi ngày và không có dấu hiệu gì khác thường đến khi mẹ mình về lúc 10h tối thì nó có uống miếng sữa và bắt đầu run và thở nhanh thè lưỡi ra ngoài , mình có đo nhiệt độ cho nó và đang tăng dần lần đầu là 37,7 bây giờ là 38,1 độ !! ngoài ra thấy đít có dính tý phân màu vàng ươn ướt không biết là phân nhão hay khô . Hiện giờ đang là đêm xin mọi người tư vấn cách duy trì và kéo dài thời gian cầm cự đến sáng mai để đưa nó đi bs thú y ạ !! em ở tp.hcm q12 .
Ngoài ra con mèo nhà em đã nhốt từ lâu không cho giao phối và đang tính đi triệt sản thì hôm nay thấy nó kêu cái âm thanh bất thường và khịt khịt như muốn khạc gì ra . bộ phận sinh dục của nó có chảy ra nước trắng như sữa !! mong mọi người tư vấn ạ

kiwi1106

Well-Known Member
Bạn cho uống đủ nước, vì khi sốt cao thường khiến thiếu hụt nước. Bạn có thể lấy thìa hoặc xilanh bơm vào miệng chó. Nếu sốt quá cao và nhà bạn có thuốc hạ sốt, ví dụ như aspirin, Amoxixilin thì có thể dùng tạm.
Còn con mèo thì mình thấy bạn ko nên nhốt nó như vậy, gây hại đến tâm lý và sức khỏe của nó. Bạn nên cho đi mổ triệt sản sớm.

Vuhoangthuc

Bạn cho uống đủ nước, vì khi sốt cao thường khiến thiếu hụt nước. Bạn có thể lấy thìa hoặc xilanh bơm vào miệng chó. Nếu sốt quá cao và nhà bạn có thuốc hạ sốt, ví dụ như aspirin, Amoxixilin thì có thể dùng tạm.
Còn con mèo thì mình thấy bạn ko nên nhốt nó như vậy, gây hại đến tâm lý và sức khỏe của nó. Bạn nên cho đi mổ triệt sản sớm.
Cảm ơn bạn , cún nhà mình nó không qua mức 38,5 độ , mà nó cứ liếm bụng , bộ phận sinh dục và 2 khớp chân gần đó rồi ngồi lè lưỡi thở . Cứ thế mãi , mèo thì mình sẽ sắp xếp mổ triệt sản cho nó vì giờ mình đang làm ca ngày

kiwi1106

Well-Known Member
Cảm ơn bạn , cún nhà mình nó không qua mức 38,5 độ , mà nó cứ liếm bụng , bộ phận sinh dục và 2 khớp chân gần đó rồi ngồi lè lưỡi thở . Cứ thế mãi , mèo thì mình sẽ sắp xếp mổ triệt sản cho nó vì giờ mình đang làm ca ngày
Sốt cũng có nhiều nguyên nhân lắm. Bạn theo dõi nếu thấy ko đỡ thì nên cho đi khám.